CHIA SẺ Hướng dẫn cài đặt Google Play trên KEYone Black 'Trung Quốc' BBB100-4

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 23/9/17.

1. watermarked-7 (1).jpg

Trước đó diễn đàn có thông tin về chiếc điện thoại KEYone đen hoàn toàn được phân phối tại thị trường Trung Quốc với mã là BBB100-4 chỉ với 1 SIM (không phải 2 SIM như thị trường Ấn Độ), hỗ trợ CDMA/GSM, có thể dùng tốt với các mạng Việt Nam. Và ngặt nghèo ở chỗ phiên bản này không hỗ trợ Google Play mặc định, và làm thế nào để có thể sử dụng các dịch vụ của Google trên thiết bị này? Bài viết này sẽ hướng dẫn các bạn cài đặt Google Play trên dòng máy KEYone Black tại 'Trung Quốc' với mã là BBB100-4.

Tham khảo thêm: REVIEW [BBVN.NET] Trên tay BlackBerry KEYone phiên bản màu đen "Black Edition" tại Việt Nam

Quan trọng: Quá trình cài Google Play này sẽ không mất dữ liệu nhưng chắc ăn bạn cứ sao lưu lại đi nhé !

Chuẩn bị:
    Hướng dẫn cài đặt:

Bước 1: Cài đặt GMS
    • Tải về GMS Installer ở trên về điện thoại và cài đặt
    • Cài đặt xong bạn sẽ thấy một ứng dụng mới cọi mà GMS Installer - Mercury
    • Hãy đảm bảo việc bạn không cài thêm phần mềm GMS trước đây nhé
    Bước 2: Kích hoạt GMS

• Mở ứng dụng bạn vừa mới cài đặt và nhấp vào nút, "Enable GMS" như hình dưới đây. Sẽ có một cửa sổ pop lên nói "Enable GMS". Sau vài giây, pop up sẽ tự đóng lại.
    • Nhấn vào Cài đặt Hệ thống, nhấn Tùy chọn Nhà phát triển (*), tìm "Enable GMS" ở cuối. Sau khi bật lên, bạn PHẢI khởi động lại điện thoại.
      • * Cách bật "Tùy chọn của Nhà phát triển": nhấp Cài đặt > Thông tin về Điện thoại, nhấp vào "Phiên bản xây dựng Số" 7 lần.
    Bước 3: Đặt quyền hạn cho dịch vụ GMS

• Bạn truy cập vào Cài đặt > Ứng dụng > Tìm đến các ứng dụng của Google (Google Play, Google Services, Google Frames...) bật ứng dụng lên nhé
    • Tiếp theo bạn nhấp vào từng ứng dụng đó bật hết quyền hạn ứng dụng lên (đặc biệt là Google Play và Google Services)
    • Cuối cùng bạn ra nhấp vào Google Play đăng nhập tài khoản Mail và tận hưởng thành quả

Chúc các bạn thành công !

BBVN.NET

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

2. Việt Quang

Việt Quang
    Expand Collapse

Member

Rất hữu ích cho ai đã lỡ mua Keyone Trung Quốc! Cơ mà sao phải khổ sở thế nhĩ, mua đại cái chính hãng cho ngon lành cành đào, chỉ khác mỗi cái màu sắc mà mất thời gian...!

Nông Dân thích bài này.
  3. chuyenli

chuyenli
    Expand Collapse

Member

Hay quá. Đúng bài viết đang cần. 10min là đã cài được. thanks

Nông Dân thích bài này.
  4. chuyenli

chuyenli
    Expand Collapse

Member

khác màu sắc là khác nhiều đấy bác.....
    ví như em, màu bạc là em không mua.

Việt Quang thích bài này.
  5. oopsmile

oopsmile
    Expand Collapse

Member

Em có màu bạc rồi mà vẫn mong ngóng em màu đen từng ngày. Mua của AT&T sao mà khó quá. :(

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

mua của AT&T vẫn là bản 3GB và 32GB bác nhé, không phải bản 4GB và 64GB đâu bác, chỉ khác mỗi màu thôi. bác nên mua ở những thị trường khác ngoài Mỹ vì time đầu AT&T độc quyền bán ra dòng này.

7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

nhiều lý do lắm bác ạ, có thể là không biết Trung Quốc chặn Google Play, tiếp theo là thích màu đen và tiếp theo nữa là cấu hình mạnh hơn :)

Nói chung là cái này gỡ bỏ block tại thị trường Trung Quốc và dùng như máy Quốc Tế bác ạ, nên anh em cần lắm ! chứ không có Google Play đồng nghĩa với Map, Youtube, PlayGame.... hệ lụy kèm theo nhiều lắm ~~~

8. Việt Quang

Việt Quang
    Expand Collapse

Member

Thanks bác cho thêm thông tin, vậy có nghĩa là mua bản 02sim của India về mình bỏ Lock củng thành Quốc tế phải không bác!?

9. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bản đó freesim mà bác chứ không khóa mạng, bản 2 sim của ấn là phiên bản BBB100-7, chỉ có bản này mới 2 sim bác ạ !

10. caphedahp

caphedahp
    Expand Collapse

Member

đang muốn mua bản 2 sim mà chưa tháy chỗ nào bán cả