Hướng dẫn Biến blackberry thành modem cho laptop qua bluetooth KHÔNG CẦN BDM rất đơn giản (có VIDEO)

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi b2_49kg1m64, 13/8/12.

1. Đã có rất nhiều bài hướng dẫn nói về tiện ích này mình cũng đã làm thử theo 1 số cách ví dụ thông qua BDM 6.1 thì bị một số lỗi như
    - kết nối với laptop qua cáp thì khi nhấp vào mobile internet báo lỗi
    - còn khi kết nối qua bluetooth thì không nhấp vào mobile internet được

Hôm nay tình cờ ngồi nghịch phần mềm mobimouse và một số chức năng bluetooth nghịch được cách này khá hay và đơn giản nên chia sẽ kinh nghiệm cho mọi người, chú ý là mình cũng không rành máy tính lắm mấy cái này là do nghịch dại mà tìm ra nhe hề hề.
    Xài kiểu này thì laptop nào cũng được không cần BDM mà (đoán vậy tại khi xài mình đã thử gỡ BDM ra ) nhờ các bạn test thử nào.

Còn việc dùng BB làm modem thì ít nhiều cũng có 1 số lợi ích ở một số bài viết trước nhiều bạn chia sẻ là tốc độ rất khá đối với máy đời cao có 3G ngoài ra nó còn tiện cho việc di chuyển và nhìn cũng chuyên nghiệp hơn so với việc dùng usb 3g nhưng hạn chế thôi, chủ yếu là chống cháy.

Bắt đầu làm nhé:
    Laptop minh sử dụng win 7 64bit
    Điện thoại sử dụng là blackberry 8800: loại này là của chuẩn sinh viên nghèo vượt khó nè hehe
    Mạng điện thoại là mobifone đã kích hoạt gprs và điền thông số TCP.

NOTE: phải chắc chắn là Laptop và bb kết nối được với nhau qua bluetooth (cài này mấy bạn ự nghịch nhé hehe) lần đâu tiên khi mình add a device (mình sử dụng laptop để search bb sau đó hình như nó cài 1 số driver gì đó) không biết có quan trọng không) để mai lên trường test thử laptop mấy thằng bạn.
    Mình hướng dẫn bằng video nhé có gì chú ý quan trọng mình sẽ ghi thêm ở dười quay bằng playbook nên không rõ lắm sorry nhé

chú ý bước kết nối laptop và bb các bạn kết nối thẳng luôn cũng được không cần màu mè giống mình hihi

b2_49kg1m64

b2_49kg1m64
    Expand Collapse

ndthuytrang and Zerostar like this.
  2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cảm ơn vì chia sẻ, nhưng là BlackBerry nhé, không phải blackbberry ;)

3. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình muốn share bài của bạn cho mọi người :) bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn cho những bạn mới dùng BB cũng có thể làm không ^^

Zerostar thích bài này.
  4. hoangromace

hoangromace
    Expand Collapse

Member

với kết nối kiểu này áp dụng cho bb và pb dc ko bác