HỎI ĐÁP Hỏi về vấn đề máy playbook 16gb

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi knightkn, 13/10/13.

1. Cho em ke wa đây vì bên phần PB vắng wa, em mới mua con này hàng 2and và cần hỏi 1 số vấn đề sau

1. Em đang xài cái đèn led nó tự dưng nhấp nháy, pin trên 50% nha, sau đó góc bên trái màn hình nó tự kèo lệch đi 1 xí lòi ra cái viền đỏ, giống như mình chuẩn bị lật wa trang khác vậy, nó cứ bị vậy hoài 1 lúc tự hết hoặc em tắt máy để 1 lúc bật lên lai thì đèn hết nháy và hết tình trạng đó lun, không biết là nó bị gì có phải bị lỗi không

2. em vuốt từ trên xuống chọn Set as Wallpaper để đổi hình nền, nhưng ấn vào nó hiện dòng chữ "picture set as wallpaper" lên mà vẫn không đổi dc

3.chép phim hd đuôi mpv vào bật phần mềm MovieSrtPlayer có sẳn trong máy thì không thấy có file nào hiển thị, em thử chép 2 fim mhd dung lượng trên 2gb thì không thấy fim nào, không biết là bị sao? có ai biết phần mềm nào coi được phim duoi mkv khong

4. cách cái app vào máy wa PC thì cần cài gì trước

Mong mấy bác chỉ nhiệt tình

knightkn

knightkn
    Expand Collapse

#1 knightkn, 13/10/13
    Last edited: 13/10/13
  2. 784512

784512
    Expand Collapse

Member

1. Do bật BB Bridge. Tắt đi là hết.
    2. Chẳng hiểu @.@
    3. .mkv chưa thử, .avi thì xem đc, convert .mkv qua .avi thử xem. Hoặc file nặng quá, có phải chỉ chơi đc file dưới 2GB ko nhỉ?
    4. Mở Google search: "cài phần mềm cho Playbook bằng DDPB Installer rồi làm theo hướng dẫn.

#2 784512, 13/10/13
    knightkn thích bài này.
  3. knightkn

knightkn
    Expand Collapse

1 em đã tắt bb bridge có lẻ hết cái đèn chớp nhưng góc trái màn hình nó vẫn bị cái viền đỏ khoảng 1cm như 1 góc của cái khung, bác biết tắt cái này lun không
    Còn cái thứ 2 là em cài đặt hình nền, em vọc sao giờ vô chổ hình để cài hình nên nó không được nửa
    Cái thứ 3, em đã thử phim 1,7gb nhưng cũng không hiện lên, chả lẻ giờ mỗi lần mún coi phải cover wa avi, có cách nào xem chép trực tiếp không bác
    Cái thứ 4 em làm được rồi thank bác

#3 knightkn, 13/10/13
  4. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

1. Có 1 cái notification nào đó. Bạn chấm vào góc viền đỏ đó xem nó thông báo gì là biết nguyên nhân.
    2. Nếu theo ý mình hiểu bạn nói thì có thể bị lỗi phần mềm thôi, chạy lại là được.
    3. Độ phân giải của phim đó quá lớn so với PB thì sẽ không xem được đâu bạn, không liên quan đến dung lượng.
    4...