HỎI ĐÁP Hỏi về vấn đề hostpot shield

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi duyvnp, 25/2/16.

1. như tiêu đề đã đưa ra. em mới dùng sang BlackBerry 10. Cụ thể là em Z10. Em hay sử dụng mạng cơ quan, có điều bị chặn không vào được FB,Viber.....Truớc em dùng Hotspot trên android vẫn vào đuợc nhưng khi cài hotspot trên bb10 thì không sử dụng đuợc mặc dù cài thành công. bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em, hoặc có pm nào tuơng đuơng cùng chức năng của Bbw thì càng hay..Thank các bác

duyvnp

duyvnp
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

vẫn chưa hiểu ý của bạn lắm, có phải bạn nói dùng z10 phát hospot máy khác không sử dụng được hay sao?

3. duyvnp

duyvnp
    Expand Collapse

Member

không bác ạ. mạng công ty em chặn ko cho vào Fb,Viber. mọi khi em vẫn dùng Hotspot Shield để vượt tuờng lửa mạng cơ quan em để vào, truớc em dùng máy android thì em cài Hotspot Shield thì ok vào Fb ầm ầm. giờ dùng bb10 cài Hotspot Shield thì ko vào đuơc..bác hiểu ý em chưa

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

à, thế thì chịu rồi bác ạ, Hotspot Shield chắc cái này là phần mềm Android nên BlackBerry sẽ không tương thích hoàn toàn với nó. Do trên BB10 chỉ là tích hợp Android Runtime mà không phải chạy Android thuần nên một số tác vụ với Android không thể dùng được như can thiệp hệ thống, điều khiển chức năng....

5. duyvnp

duyvnp
    Expand Collapse

Member

vậy ah. cảm ơn bác nhé. có điều nữa em muốn hỏi. có cái nào tuơng tự thằng Hotspot này mà dùng đuợc trên bb10 ko nhỉ? em newbie nên còn gà mờ lắm