Hỏi về tính năng Add Star trong Gmail Inbox của BlackBerry OS 7.1 (Sử dụng BIS)

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi teddy, 24/6/12.

1. Chào các bác,
    Theo như em được biết thì mặc định từ OS 5.0 trở về sau thì các dòng BB đều được tích hợp Enhanced Gmail Plug-in để Add Star, Label, Report spam, thế nhưng tại sao mình mò từ bữa giờ mà chẳng cách nào Add Star trong Inbox của Gmail được. Thật là cay cú quá! Vào trang http://blackberry.com/gmail để cài thì nó báo rằng cái plug-in này ko thể cài vì máy mình ko thỏa mãn yêu cầu hệ thống. mình lập topic này hy vọng có bác nào đã sử dụng được tính năng này vui lòng hướng dẫn mình dùm phát. Cảm ơn và trân trọng!
    Máy mình 99xx , OS 7.1 mới nhất!

teddy

teddy
    Expand Collapse

Member

2. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hi bạn, đây là tính năng dùng với hộp thư Gmail được add vào tài khoản BIS. Bạn đã có BIS chưa :).

Bên cạnh đó, khi bạn add account vào, bạn nên tách nó ra thành từng icon. Vì bạn để tất cả chung vào phần Messeges bạn sẽ không thể sử dụng được những plugin đó. Muốn tách riêng từng acc mail bạn đã add ra từng icon bạn có thể thực hiện thao tác resend Servicebook.

Các dòng OS7.1 mặc định đã có plugin đã rồi.

Bạn có thể tham khảo thêm: [OS4.5+] - Hướng dẫn thiết lập và tận dụng triệt để tính năng của Gmail trên BlackBerry

3. teddy

teddy
    Expand Collapse

Member

Chào bạn, cảm ơn bạn đã trả lời. Mình hiện đang sử dụng BIS, mỗi tài khoản email mình đều có 1 icon riêng. Theo mình biết lúc nào BB cũng có 1 phần Messages gom chung tất cả các thư vào trong đấy. Mình chưa hiểu bạn bảo "...để tất cả chung vào phần Messages" là như thế nào. Ngoài hiển thị trong inbox của gmail thì nó vẫn hiển thị trong phần Messages (tức All Messages) của BB mà.

4. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thiết lập nâng cao của Gmail hiệu lực nhất trong inbox của Gmail.

Bạn có thể cho mình biết là trong phần menu trên máy bạn có xuất hiện item Add Star chưa?

5. teddy

teddy
    Expand Collapse

Member

Mình vẫn chưa thấy menu add star bạn ạ! :(

6. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hi bạn,
    Enhanced Gmail Plug-in, hỗ trợ trên các dòng điện thoại BlackBerry OS 4.5 trở về sau (những dòng từ 5.0 trở về sau thì tính năng này được tích hợp sẵn vào OS của máy).

- Nếu trên điện thoại của bạn không có Enhanced Gmail Plug-in thì bạn có thể tải về theo cách sau:
    1. Kết nối điện thoại vào PC.
    2. Mở trình duyệt Internet Explorer (IE) (chỉ nên dùng IE). Sau đó dán đường dẫn sau tại đây. Hoàn thành các bước hướng dẫn trên màn hình PC của bạn, để có thể cài đặt Enhanced Gmail Plug-in.

* Một số yêu cầu cần lưu ý khi không sử dụng được hoặc không đầy đủ tiện ích Enhanced Gmail Plug-in:
    1. Tiện ích trên chỉ làm việc chính xác với Gmail hỗ trợ giao thích IMAP.
    2. Tiện ích trên chỉ đồng bộ theo một hướng từ BlackBerry đến Gmail của bạn.
    3. Những tiện ích (Add Star, Archive, Resport Spam,..) chỉ xuất trong icons Gmail mà bạn đã thêm vào điện thoại (không xuất hiện trong Message List)

Chúc vui,

BonConMat, 3-6-0-do and teddy like this.
  7. teddy

teddy
    Expand Collapse

Member

Chào bạn, mình đang sử dụng 9900, OS 7.1. Mình nghĩ cái plugin này đáng lẽ phải có sẵn trong OS rồi chứ nhưng ko hiểu sao mình lại ko thấy menu add star. Nếu bạn cũng đang sử dụng 7.1 thì bạn có thể post hình có menu addstar của bạn có được ko? Mình đã thử cài từ web theo link bạn đưa nhưng ko được mặc dù đã hạ security của IE xuống mức thấp nhất.

8. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mặc định có sẵn trong OS. Bạn có thể up lại bản rom hoặc load file cod vào

BonConMat and teddy like this.
  9. teddy

teddy
    Expand Collapse

Member

Mình uprom gốc chứ ko hề tối ưu gì cả. Vậy mà vẫn thiếu file cod thì lạ nhỉ. Sẵn tiện bạn có thể đính file cod trong máy bạn lên forum dùm mình đc ko. Tks a lot!

10. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mặc định là đã có, nếu bạn add Gmail thì nó sẽ đồng bộ với tài khoản mail trên Gmail. Trên OS7 và 7.1 tính năng này phụ thuộc phần nhiều vào servicebook là chính. Bạn kiểm tra lại thiết lập trên tài khoản mail của bạn xem. Bạn thử cách này nhé, mở máy tính, đăng nhập hộp thư gmail, vào phần Setting (như hình), bạn chỉ thấy một icon ngôi sao, rê chuột, kéo thêm một icon ở dưới lên trên, Save lại thiết lập.

Mở lại email Gmail trên BlackBerry > Menu > Reconcile Now rồi thử vào một email bất kỳ check lại xem có không bạn nhé :) Vui lòng cho mình xin phản hồi.

#10 ndthuytrang, 25/6/12
    Last edited: 25/6/12
    BonConMat thích bài này.