Một số vấn đề với z10 cần hỏi

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Quachlong, 1/10/14.

1. Z10 của mình dùng được 2 tháng lúc mới mua thì sạc khoảng 2,5 tiếng thì đầy dạo gần đây thì sạc gần 2 tiếng thì đầy, pin 0% rồi mà vẫn để. Chế độ chờ qua đêm được là sao ah .ma công nhận con z10 hay lỗi vặt thật Vd như lỗi pin, lỗi vặt, hay lỗi camera nữa thi thoảng k vào được

Quachlong

Quachlong
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Dòng BlackBerry Z10 hay xảy ra tình trạng báo pin ảo, và dường như lỗi này là lỗi thường thấy trên dòng máy này, theo mình nhận thấy pin sử dụng rồi cũng sẽ hao mòn theo thời gian, thời lượn 2 tiếng sạc đầy thì không nói lên nhiều điều vì nếu như pin có vấn đề thì khoảng 30p hoặc 1 tiếng đã đầy pin và pin xả rất nhanh. Nếu bạn sử dụng thời lượng pin vẫn như trước kia thì máy bạn vẫn ổn định bạn nhé. Còn về lỗi thì tùy người sử dụng nữa bạn àh. Thường thì Z10 hay gặp những lỗi liên quan đến hệ điều hành và xung đột phần mềm do cài ứng dụng Android thêm.

Thân !

3. Quachlong

Quachlong
    Expand Collapse

Member

Thế còn pin0% mà vẫn để được qua đêm thì sao bác, mà máy e dùng khoảng hơn 1h là nóng máy bác ạ

4. nganinho

nganinho
    Expand Collapse

Well-Known Member

Z10 của mình dùng được 2 tháng lúc mới mua thì sạc khoảng 2,5 tiếng thì đầy dạo gần đây thì sạc gần 2 tiếng thì đầy, pin 0% rồi mà vẫn để, Chế độ chờ qua đêm được là sao ah.
    + Có thể kết luận là dung lượng thực sự của pin đã giảm. Sạc bạn tốt. :P

Bạn có thể sạc đầy pin, tháo ra và bỏ vào 1 em Z10 khác để kiểm tra, tham khảo. Trong thời gian sạc bạn có xài không ? Nếu xài trong lúc sạc thì lâu đầy hơn. Nên sạc pin từ lúc pin còn 20%, để cạn kiệt mới sạc sẽ mau hỏng pin.

.ma công nhận con z10 hay lỗi vặt thật Vd như lỗi pin, lỗi vặt, hay lỗi camera nữa thi thoảng k vào được.

+ Lỗi cam thì do vấn đề về RAM. Chạy quá nhiều app. Bạn có thể chạy lên Os 10.3 leak (1154) để cải thiện.

:)

5. Quachlong

Quachlong
    Expand Collapse

Member

RAM mình mới dùng được 50%,OS1.3 k biết có bị dính lỗi gì k bạn

6. nganinho

nganinho
    Expand Collapse

Well-Known Member

10.2: Trước khi chạy CAM nên tắt hết ứng dụng.
    10.3.0.1154 cũng lỗi vặt, nhưng xài bình thường thì rất tốt, pin ok hơn. nhiều cái mới. :). Không bị lỗi CAM.

7. Quachlong

Quachlong
    Expand Collapse

Member

Máy mình liên tục nhận được thông báo cài đặt Hệ điều hành 10.2.1.2977 bực mình ghê , mà mình thấy nhiều bạn trong diễn đàn nói up ROM, cài hệ điều hành mới bị dính lỗi này lỗi nọ lên nản quá k biết sao nữa

8. nganinho

nganinho
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn cứ xài và cảm nhận. Điện thoại là máy móc thui, nếu thích ổn định thì xài bản official. Nếu thích mới mẻ thì xài leak. Nó lên leak xài bị lỗi vặt thì cũng ko chết được :)

9. Quachlong

Quachlong
    Expand Collapse

Member

Các bác cho em hỏi trình duyệt của z10 chạy cùng lúc được mấy tab vậy? Của e chỉ vào được 1 tab trong trình duyệt thôi

10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

trình duyệt chạy được nhiều tab mà bạn àh, khi đang trong trình duyệt bạn nhấp vào biểu tượng 2 ô vuông chỗ góc trái bên dưới rồi chọn 'tab mới' và nhập địa chỉ mới vào là ok. bạn muốn chuyển qua lại giữa các tab cũng nhấp vào biểu tượng này để chuyển.