hỏi về cài đặt email ( làm sao để chuyển tài khoản doanh nghiệp thành tài khoản cá nhân )

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Thiều Đăng Hưng, 14/10/12.

1. mình vào mail thì nó cứ bắt đăng ký tài khoản doanh nghiệp, vậy có cách nào để đăng ký không ? hay chuyển sang tài khoản gmail cá nhân của mình đang dùng được không ? mình muốn chuyển sang gmail của mình vẫn hay dùng. giúp mình nhé.mình cảm ơn

Thiều Đăng Hưng

Thiều Đăng Hưng
    Expand Collapse

Member

2. boyxymchao

boyxymchao
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vì bạn chưa đăng ký gói BIS (BlackBerry Internet Service) nên khi vào phần Email Acount nó chỉ hiện ra chổ để đăng ký tài khoản doanh nghiệp.

3. bachhd

bachhd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác đăng kí gói Bis của nhà mạng là dùng được. Mà không biết bác dùng mạng gì?

4. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cá nhân muốn sử dụng Push Mail trên BlackBerry thì phải đăng ký BIS( BlackBerry Internet Service), có thể tham khảo thêm tại topic Những đặc tính nổi bật và những điều chưa biết về BIS . Còn nếu bạn đã đăng ký dịch vụ nhưng không thể thêm tài khoản Email cá nhân được thì do ServiceBook nhà mạng chưa đổ về (Tham khảo thêm tại [Tips] Các bước cơ bản xử lý sự cố với BIS , lần sau bạn nên nói rõ dòng máy đang sử dụng & hệ điều hành đang dùng để anh em có thể tư vấn chi tiết hơn.

Ngoài ra, BlackBerry cũng có ứng dụng Gmail giúp xem Email mà không cần đăng ký dịch vụ, tải về tại http://apps.bbvn.net/detail/71

5. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn phải đăng ký dịch vụ BIS của nhà mạng thì mới sử dụng được tính năng push mail bạn à, Còn về phí dịch vụ thì tuỳ vào nhà mạng bạn đang sử dụng, nhưng phí thuê bao giao động tầm 100~130k / tháng.