Hỏi về BB Bold 9900

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Đạt 09, 5/5/15.

1. Chào tất cả mọi người.
    Mình mới sử dụng BlackBerry nên còn rất nhiều bỡ ngỡ, có một số thắc mắc mong mọi người giải đáp hộ
    Mình mới mua BB Bold 9900, bật wifi rồi, và khi vào facebook thì lại hiện ra dòng này: "you are currently on a service plan that does not surport this application, please connect to a wifi network or contact your service provider to upgrade your data plan" như vậy là sao hả mọi người?
    Với lại mình cũng không thể vào được email
    Mọi người giúp mình với, cảm ơn nhiều :X

Đạt 09

Đạt 09
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

hihi ! bạn ơi Bold 9900 phải đăng ký dịch vụ BIS từ nhà mạng mới hoạt động trơn tru và ổn định được, đôi khi truy cập bằng wifi sẽ sảy ra lỗi đó hoặc không truy cập được, khuyên bạn nên sử dụng BIS để truy cập vào các dịch vụ của BlackBerry sâu hơn. Nếu như các dòng máy BBOS mà không đăng ký bis thì xem như mất hết 50% chức năng vốn có rồi. Dịch vụ bis bao gồm y chang như gói 3G thường đó là lên mạng, có lưu lượng miễn phí hết lưu lượng thì chỉ bị hạ băng thông nhưng khi hạ lại không tệ như 3G, ngoài ra BIS con bao gồm các dói dịch vụ của BlackBerry như BBM, Push Mail,.... nhiều lắm bạn àh

Chung quy là sử dụng BIS sẽ hết lỗi bạn nhé ! =))

Đăng Ký BIS.JPG

3. Đạt 09

Đạt 09
    Expand Collapse

ok, cảm ơn bạn nhé. ban đâu dùng blackberry công nhận khó dùng thật, mọi thứ với mình còn khá mới mẻ. sẽ cố gắng để trải nghiệm cái hay của dâu đen, hi

Nông Dân thích bài này.
  4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

nhiều điều hay lắm, cẩn thận với các em người mẫu này, rất dễ rơi vào vòng lao lý đó là đeo gông cả đời với ẻm (rofl)

Chào mừng bác đến với mái nhà BlackBerry :$