Hỏi về BB 7730 " NO CALL "

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi dacquy12, 2/11/13.

1. mấy bác cho e hỏi chút con 7730 của e tự nhiên lại thực hiện cuộc gọi đi ko được ! vào danh bạ gọi cũng ko được ! e đã chỉnh như hướng dẫn của các bác khác vào PHONE > OPSTION >..... >NO . Nhưng mà vẫn không được ! e đã uprom lại vẫn bị ! bệnh này là bệnh gì vậy các bác !

dacquy12

dacquy12
    Expand Collapse

Member

#1 dacquy12, 2/11/13
    Last edited: 2/11/13
  2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Bạn đang dùng và tự nhiên mất sống hay như thế nào ? Không biết bác đang chỉnh cái gì ở phần này "PHONE > OPSTION >..... >NO", chưa thấy rõ đường dẫn. Bác xem biểu tượng hình bên trên tay phải của cột sóng báo chử gì? (SOS, không báo gì hay báo insert SIM card) Bác đã thử lắp SIM khác chưa? Nếu đã up ROM mà còn không được thì khả năng bị phần cứng là rất cao!!!

3. dacquy12

dacquy12
    Expand Collapse

Member

sóng vẫn có bình thường khi em gọi đi thì nó báo disconnected ! chỉ nhắn tin và nhận cuộc gọi chứ ko thể gọi đi được ! em thấy có bác hướng dẫn bị lỗi không gọi đi được vào Phone -> Opstion -> General Options -> Restrict my identity -> chỉnh NO nhưng vẫn ko được ! là cớ làm sao ! e đã uprom nhưng ko hiệu quả !