HỎI ĐÁP Hỏi về active bis trên 9930.

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi vanviet23, 11/5/15.

1. Em đang có ý định active bis cho con 9930, nhưng nghe nói active bis không cẩn thận dễ bị chết nguồn. Em xin hỏi : ai biết nguyên nhân chết nguồn chỉ điểm cho em để em có thể tự tin active bis cho chiếc điện thoại của mình. em xin cảm ơn!

vanviet23

vanviet23
    Expand Collapse

Member

2. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác tìm bài hướng dẫn tự active bis cho 9930. Có cách chỉ ping self thì có động chạm gì đến cáp hay nguồn mà chết được nguồn vậy bác!
    Nếu ngại vọc vạch, bác chạy ra mấy TG bán BlackBerry lớn, đưa họ làm giúp, chắc free or mấy xịch gọi là thui mà! Làm luôn cái active vĩnh viễn để up rom, wipe thoải mái ko mất bis. Have fun!

Gửi từ Passport của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Nông Dân thích bài này.
  3. vanviet23

vanviet23
    Expand Collapse

Member

Em mua cái 9930 mà chỗ em mua ko có cài. Nghe chủ tiệm nói đợt trước cài bị tụt nguồn một em nên giờ ko có làm.

4. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vậy bác chịu khó ''em yêu khoa học'' vậy! Thử làm theo cách ping self đi bác! mình nghĩ ko die được đâu! Bác search bài của benz1982 gì đó! Ps: cân nhắc bác nhé, nhưng dùng BlackBerry đó cũng là cái khoái đấy ạ! Have fun! Good luck!

vanviet23 thích bài này.
  5. vanviet23

vanviet23
    Expand Collapse

Member

Âucơ bác.