[Hỏi/Đáp]Lỗi up rom mong các BBers giúp đỡ

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi tatthanh91, 3/8/12.

1. Chẳng là mình vừa mới thay đổi logo và vendor id cho con blackberry 8120 của mình. Đây là lần thứ 2 mình làm, lần đầu tiên cách đây gần 1 năm mọi thứ đều suôn sẻ. Nhưng không hiểu sao lần này khi mình mới load file vsm xong thì không tài nào up rom được. Mình để ý ban đầu khi vừa mới load vsm xong và up rom ngay thì cái đồng hồ cát vẫn là của theme cũ, theme mà mình sử dụng trước khi thay đổi logo và vendor id.
    Và cứ mỗi khi up rom đến bước:
    là nó bị dừng lại và báo lỗi: Unspecified error encountered [J:0x00000005] hoặc Unspecified error encountered [J:0x0000000A]
    Còn màn hình BB lúc thì báo lỗi 504, 561 hoặc 547...
    Mình đã thử làm đủ mọi cách (thay cab, cài lại win, up lại nhiều lần rom, tháo pin up rom, để pin up rom, up bằng bdm,wipe và up bằng vnbbuntil, sử dụng MML để reset lại flash..) để hi vọng em nó sống mà vẫn cứ thế. Mình đã mang ra quán nhưng cũng chỉ dừng đến bước Loading application modules là nó lại dừng lại không cho up tiếp và báo lỗi.
    Vậy mình đăng câu hỏi lên đây để hi vọng có pro nào gặp phải lỗi này thì có thể chỉ cho mình cách khắc phục. Mình xin cảm ơn rất nhiều. Đây là con máy mà mình rất thích nên rất mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn. Xin cảm ơn rất rất nhiều!

tatthanh91

tatthanh91
    Expand Collapse

Member

2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Con BB của bạn viết di chúc chưa? Nếu chưa thì nó chết không nhắm mắt rồi. Toàn lỗi chết người. Cơ hội cuối cùng của bạn là tìm một chiếc dây cable khác, thử up tháo pin lại. Nếu không được nữa thì cho em nó vào nhà xác thôi! Dòng 81 thực sự là yếu để chịu những " Sóng gió" đến từ MML :)

3. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này chủ yếu là do con IC flash của bạn yếu nên nó mới ko load được hết bạn à...Kiểu này bạn sắp được lên đời 1 pé BB khác rùi :)

4. tatthanh91

tatthanh91
    Expand Collapse

Member

Hix vậy tiện thể các bạn cho mình hỏi mình có một con 8110 cũ. Vậy liệu flash của nó có dùng cho con 8120 được không nhỉ?

5. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

8110 và 8120 đều chung họ nhà pearl nhưng tính năng khác nhau nên cơ hội dùng chung là "zero". Chưa kể đến việc đóng Flash là cả một vấn đề.

Zerostar thích bài này.
  6. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Dù có đóng lại được thì độ bền cũng không cao và nó cũng sớm chết. Bỏ ra một số tiền để đóng lại là không đáng :)

7. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chính xác đó bạn, bạn thay con ic flash đó cũng bằng tiền mua con 81xx mới rùi. mà có khi chạy ko ổn định nữa. Bạn nên lên con mới thì hay hơn