[ Hỏi đáp ] Giúp e cái BIS/BES cho 8830s 186 với

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi coco_chacha, 15/7/11.

1. Chẵng qua là e đang máu cái vụ này quá ,nên đk gói SOCW ... gửi tin nhắn xong tổng đài xác nhận gói cước ( QUý khách đã đăng kí thành công gói cước SOCW.Hạn sử dụng đến 22/07/2011. Xin cám ơn ) xong cái máy nó vẫn vậy !!! em đã làm đúng theo các bước như H dẫn. hic hic ... cái chữ gprs còn nguyên. vào phần service status thấy bis , bes đều not connected ...
    Em xóa hết servicebook, cài lại rom gốc nhưng vẫn vậy...
    Bác nào giúp e với !!!

coco_chacha

coco_chacha
    Expand Collapse

2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Hiện tại Mobifone chỉ cho thử nghiệm với vài máy thui cho nên xẩy ra lổi trên là chuyện bình thường - Em đang sử dụng 9800 đây mà đăng ký từ tối 13 tới giờ chỉ lên được sóng BIS nhưng vẫn không về Services Book, setup Email cũng không được thế mới đau chứ... Thôi các Pác cứ chờ vài hôn nữa sẽ ra chính thức sẽ chọn vẹn hơn. Gook Luck!

3. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

1 . là do những dòng máy CDMA và GSM nó nhận dạng hệ thống chậm hơn các dòng máy chỉ GSM
    2. là do mobifone đang ngắt hệ thống để nâng cấp, khu vực TPHCM đang bị rớt BIS hết chỉ còn sử dụng được thông qua WiFi thui

4. connhen4mat

connhen4mat
    Expand Collapse

Well-Known Member

3. Trường hợp xấu nhất là máy của pác đã từng bị thay đổi 1 số thông số và sẽ mãi mãi ko bao giờ lên BIS/BES được.. Vài lời gửi tới bác, mong rằng pác ko nằm trong trường hợp thứ 3:cold::cold::cold:

5. phamtruongvu

phamtruongvu
    Expand Collapse

Mình thì kg rõ lắm về mạng mobifone. Nhưng mình xài 2 cái sim rác đk BIS đều sữ dụng đc cả, mình đang xài 8830v.

6. connhen4mat

connhen4mat
    Expand Collapse

Well-Known Member

8830 xài bis ko sướng lắm đâu, kiếm mấy con bold mà xài... ^^!. Cảm giác thật là Yomost đó. Lên đời BB đi pác ơi, hoặc là pác chờ đợi 1 e bold 9900 về lên đời lun 1 lần.

7. luongduythai

luongduythai
    Expand Collapse

Member

Còn tùy từng máy thôi bạn à. Với lại bây giờ nó không cho đk BIS nữa rồi. Máy bạn mình chạy 9630. :) chả thấy BIS gì cả. Lúc đc lúc không