THẢO LUẬN Hỏi đáp - Cần giúp kết nối Z30 với Macbook OS 10.11

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi boynghichnet, 7/1/16.

1. Chào các bạn, hiện tại mình đang dùng bộ đôi Z30 và Macbook pro OS 10.11. Từ dạo trước mình vẫn kết nối BB của mình với con Mac để lấy tập tin từ bộ nhớ trong của máy BB nhưng chả hiểu sao dạo này không kết nối được với bộ nhớ trong của con Mac nữa, mặc dù trên Windown mình vẫn làm việc bình thường.
    Thêm nữa là mình kết nối với MAC qua cùng một wifi thì được mà cáp lại không được, nhưng mình cần sao chép các file lớn mà qua wifi thì chậm quá, không biết có bạn nào gặp trường hợp này hay chưa?

Trên BB 10.3 thì có chức năng này nhưng trên 10.3.2 thì lại ko tìm thấy nên ko kết nối được??

Các file đính kèm:

boynghichnet

boynghichnet
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 boynghichnet, 7/1/16
    Last edited: 7/1/16
  2. boynghichnet

boynghichnet
    Expand Collapse

Well-Known Member

Kết nối thì máy lại báo như thế này?

Các file đính kèm:

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn kiếm một cọng cáp OTG và cắm chiếc USB vào điện thoại copy các file quan trọng trước, lỗi driver BlackBerry trên máy mác rồi bạn afh. Do vậy máy mác không nhận dạng được BlackBerry Z30, bạn có thể cắm cổng USB khác hoặc phải factory reset xem sao.

Còn nữa, bạn thử xóa BBlink triệt để và cài lại xem khắc phục được không :( do máy mac chứ máy win thì dễ rồi :(

4. boynghichnet

boynghichnet
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình đã cài lại máy Mac và setup lại BBLINK, BB LEND 2 lần rồi mà tình trạng vẫn như cũ, máy mình có nhiều mess zalo với Viber công việc nên ko thể factory reset được con BB được bạn à. Hic

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

nó nói không thể kết nối với thiết bị, nếu kết nối ko đc phải factory reset mới được :( bạn có thể dùng wifi direct bắn tập tin qua một máy khác và copy lại vào máy Mac, chuyển bằng cái đó nhanh như bạn đang copy dữ liệu vào một chiếc USB vậy

6. boynghichnet

boynghichnet
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hôm trước cũng nghĩ là do con Mac của mình cài lên 10.11 nó chập chen mình cũng mượn thử máy Mac của bạn cài BBlink lên, anh bạn mình đang dùng 10.10 cũng gặp tình trạng tương tự như vậy? Chán thật, đang cuối năm mà cứ hì hục ngồi trả lời mess với lấy file trên BB lâu quá không thể nào nhanh bằng khi cắm máy trực tiếp qua BBlend + BBlink được.

Nông Dân thích bài này.
  7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

đúng rồi, nếu máy không nhận được driver thì không thể kết nối BBlink đồng nghĩa với việc không xài Blend được. Máy Mac mình không am hiểu lắm, nhưng khắc phục chắc chỉ có thể là giải pháp cài lại chiếc BlackBerry của bạn thôi, lỗi driver thì hầu như là phải như thế nếu muốn sử dụng máy tính blend

8. boynghichnet

boynghichnet
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cùng quan điểm với bạn thì mình dùng một con Q10 kết nối vẫn hiện y lỗi như vậy bạn à? Không nhẽ con BB nào muốn kết nối với máy Mac nào cũng phải wipe nó mới nhận sao ta? @@

9. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Ở trên các máy Win thì mình dùng một phần mềm xóa driver tạm của BlackBerry đi, còn máy Mac mình không biết phần mềm nào có chức năng tương tự như vậy, lỗi này trên các dòng máy WIn thì mình hiểu là do cắm driver nhiều lần và driver tạm được cài chèn nhiều lần dẫn đến máy không hiểu và nhận dạng BB nữa. Chắc máy Mac cũng thế, trên WIn thì mình dùng phần mềm xóa driver tạm được thì nhận luôn không được thì phải chạy lại BB mới nhận, máy Mac không biết sao đây ? (huh)

Bạn thử làm như mình xem sao nha. Vào trình duyệt gõ oobe:// và làm theo hướng dẫn để hoàn thành xong cài đặt ban đầu rồi cắm lại xem có được không, cái này hên xui nha.

10. boynghichnet

boynghichnet
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thanks bạn, để mình xem rồi wipe lại xem tình hình ra sao.