[Hỏi đáp] Các bác tiết kiệm pin cho bb bằng cách nào?

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi Mai Mai, 27/6/12.

1. đợt trước con 9700 của em lạ quá, em có thói quen sạc đầy rồi rút ra trước khi đi ngủ. vậy mà để qua đêm, pin sụt cứ như ăn nguồn (đồ thị đi xuống 45 độ :eek:, còn hơn cả dùng bình thường). chẳng hiểu sao lại vậy. xoá mấy phần mềm đi thì pin lại 2 ngày ngon lành:rolleyes: (em lên mạng và hay chụp hình chơi).

dạo này em nghỉ hè, đăng ký BIS chơi. ai dè nó hay quá:D. định dùng bis lâu dài mà pin dùng bis chỉ được gần 1 ngày (chắc tại chém với các bác nhiều quá, à mà em bật wifi cũng tầm 4-5 tiếng). ko biết thế có phải quá tệ đối với 97 ko. Bây giờ, em chỉ cần em nó được trọn vẹn 1 ngày thôi, ko biết phải làm sao nữa:mad: , pin thì cũng mới thay. Lên mạng tìm thì toàn được những bài hơi "lạ" như thế này
    http://xahoithongtin.com.vn/2010011...o-tiet-kiem-pin-cho-dien-thoai-blackberry.htm

Mạo muội đăng đàn hỏi các bác, các bác có kinh nghiệm gì để pin được lâu hơn ko? hoặc có phần mềm nào giúp tiết kiệm pin. các phần mềm nào ko nên cài trên 97.

:( em đang tính kiếm cái bao da, ko biết cải thiện được nhiều ko:(

Mai Mai

Mai Mai
    Expand Collapse

Member

2. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình thấy có 2 bài viết này hay nè, bạn tham khảo xem có giúp ích được không. Nếu máy sử dụng lâu rồi, phần cứng chắc chắn sẽ bị hao mòn theo thời gian, việc pin không còn được tốt như ban đầu cũng là điều dễ hiểu (link tham khảo tại đâyđây).

Mai Mai thích bài này.