hỏi cách gửi MMS trên BB

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi xedapoi, 5/2/12.

1. mình dùng BB8520 và bb8830 cả 2 đều ko thể gửi được MMS mặc dù đã tham khảo rất nhiều trên 4rum nhưng cứ làm sao ý gửi hoài ko được, service book: down trên 4rum dâuden
    mong pro nào bít chỉ dùm e
    e xin chân thành cám ơn

xedapoi

xedapoi
    Expand Collapse

Member

2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Đây là Services Book mới bạn có thể down về dùng, Nhưng bạn lưu ý MMS chỉ dùng cho nội mạng. Để gữi được nó cần nhiều yếu tố trong đó Bước sóng + Services Book là quan trọng nhất. Mẹo nhỏ bấn kiểm tra bước sóng (Ấn giữ ALT+ bấn : n-m-LL). Good Luck.

3. xedapoi

xedapoi
    Expand Collapse

Member

cam' ơn ban nha minh sẽ thử hiiiiii
    thank ban

4. xedapoi

xedapoi
    Expand Collapse

Member

bác 4 con mắt ơi e down kái Services Book mới của bác roài e cài xong roài nhưng gửi MMS vẫn ko được bác ah
    song bình thường ko yếu' ko khỏe nhưng sau 1 hồi load ........ no' dánh dấu X đỏ chót bác ah bác xem thế nào giúp e thêm đi
    e xin cám ơn bác

5. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

SIM của bạn đã đăng ký GPRS hoặc 3G chưa (hiện edge hoặc 3G hoa chưa- không phải 3g nhé). Đây là điều tối quan trọng, sau đó mới đến Service Book nhé.

6. philongtaithien

philongtaithien
    Expand Collapse

Member

service book đó có được hỗ trợ bởi nhà mạng mà bác đang sử dụng hay ko:?
    Nếu không thì có download về cài vô vẫn không sử dụng được đâu. Nó sẽ hiển thị cái đồng hồ đỏ đỏ mà thôi.
    Mình nghĩ bác nên xài bis cho nó khỏe thân. Tầm 100k là có thể xài mọi thứ khỏi phải tốn thời gian lên mạng tìm kiếm chi cho mệt (dùng thời gian đó kiếm tiền hay đi ăn chơi với người yêu hay hơn :D)

7. xedapoi

xedapoi
    Expand Collapse

Member

hik hik minh đã đăng ký GPRS roài bạn ah nếu cài thêm phần mềm hãng thứ 3 thì lại nhận được MMS vi nó load luôn trên đo' gỡ ra thi chịu khôgn nhận được nữa khó quá (minh nghèo quá ko đủ xiền sài BIS) tận dụng tối đa cái gì có trên BB dùng. mong các bạn giúp đỡ