[Hỏi] Cách đọc nhanh tin nhắn sau khi nhận

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi yutada, 25/3/12.

1. Chào anh em BBVN, hôm nay sau khi mày mò không có kết quả cho nên mình lên lập topic này để hỏi các bạn về cách đọc nhanh tin nhắn sau khi nhận.

Theo hình mình up thì sau khi nhận được 1 tin nhắn hay nhiều tin thì mình phải click 3 lần mới xem được 1 tin nhắn hoàn chỉnh.
    1. Click ở ngoài home screen
    2. Sau đó click trong notification screen
    3. Trả lời hoặc không, để đèn led tắt đi.
    Mình cảm thấy như vậy nó hơi khó chịu...vvv. Mình từng thử qua BerryPopup nhưng cũng cảm thấy không ưng ý, tuy nó hay ở chỗ là đọc nhanh chóng và reply ngay tại popup. Tuy nhiên sau khi đọc nếu mình không trả lời thì đèn led vẫn nháy nháy. Nên giờ mình muốn biết có cách nào để đọc tin nhắn tốt hơn không?

Cảm ơn,

yutada

yutada
    Expand Collapse

Member

2. kukienx8

kukienx8
    Expand Collapse

Member

Bạn thử dùng InfoBox đi. Khi nào có tin nhắn đến nó sẽ xuất hiện 1 cửa sổ hỏi vào hay thoát. Giống như trên Iphone ý. Mình thấy cái đấy hay nhất. Chứ dùng Berypopub hay Hellomail có tin nhắn lại hiện Popup trên màn hình mất đi sự riêng tư :)

3. lacafemai

lacafemai
    Expand Collapse

Member

Chứ các phím tắt của BB thì bạn không dùng ah? Mình chỉ cần nhấn M, chọn tin nhắn cần đọc là xong.
    Còn bật chế độ phím tắt thế nào thì bạn tự tìm hiểu thêm nhé

4. rakitic91

rakitic91
    Expand Collapse

Member

Bạn thử dùng một bao da có chức năng holster rồi thiết lập tuỳ chọn tự mở tin nhắn mới ra đọc khi nhấc điện thoại ra khỏi bao da xem sao.

5. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

cứ ấn phím tắt M để đến Message ,rồi ấn vào tin nhắn để xem,rất nhanh , mất có 2 bước, có thể áp dụng lun cho tin nhăn BBM, yahoo, gtak,mail.......,cần gì phải tải ứng dụng chi cho nặng máy hả ban, mình thấy không cần thiết

6. ngoclinh878998

ngoclinh878998
    Expand Collapse

Member

mình cũng thấy không cần thiết :D