HỎI ĐÁP Hỏi các cao thủ BlackBerry

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi SimonBear, 18/6/15.

1. Dear các anh chị em,
    Đang ngồi trà đá với một ông em mới vào làng. Nó có 2 câu hỏi mà mình nghe xong đơ luôn chưa biết nên giải thích như thế nào. Nhờ các cao thủ vào cuộc zúp:
    1. Em nó tối muốn đi tìm cái gì ko zám bật đèn vì sợ con nhỏ dậy, nên bật đen pin trên Classic. Nhưng mà sau 1 phút là máy khoá, đèn vẫn sáng. Để tắt lại fải nhập pass rồi menu rồi tắt.
    Có cách nào nhanh hơn không? (Khoai)
    2. Em nó trước dùng Android với iOS, khi 1 contact có nhiều hơn 1 số điện thoại, nó có thể chọn 1 số làm default number, bấm cái gọi số đó trước (cái này mình cũng biết). Nhưng mà trên BB10 chưa biết làm như thế nào để setup số mặc định.
    Có cách nào ko các kụ? (Không có nhu cầu nên chưa nghiên cứu cách này)

Các kụ các mợ vào cuộc tí nhỉ ^^

Sent from my Classic using Tapatalk

SimonBear

SimonBear
    Expand Collapse

Member

Mèo thích bài này.
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

mình giải đáp cho bạn nhé, theo phương diện cá nhân biết được

1. Bạn dùng phần mềm thứ 3 để bật tắt flash rất hay là đây, không bị khóa khi bật phần mềm lên:

Phần mềm khá hay và có nút khóa bật tắt nữa ,đơn giản nhưng giải quyết tốt vấn đề của bác, tải về bên dưới

https://appworld.blackberry.com/webstore/content/34824891/?lang=en&countrycode=VN

2. Phương pháp này mình thực nghiệm và thấy rằng khi bạn tìm kiếm tên trong danh bạ thì danh bạ sẽ đưa ra danh sách list điện thoại để chọn, hiện tại vẫn thấy bb làm như vậy khi nhấp vào tên người dùng

Anh em cho ý kiến tiếp nhé !

SimonBear and Mèo like this.
  3. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

em không phải cao thủ nhưng cũng cầm bb chọt chọt vào cho vui.
    1. bạn vào System Settings > Advanced Interaction > Hold Stay Awake : ON
    nghe bên bọn tà giáo bảo là bật cái này lên. cứ cầm trên tay (không cố giữ yên ) thì nó sẽ không khoá.
    2. cái này thì em cũng chưa biết có cách nào không. để em đi mấy tữu quán dò la tiếp. có gì em về em báo.

Xin cáo từ.

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

ý 1 bác Aric nói hay và chuẩn, đã thực nghiệm và kiểm chứng :)

5. Pham Tuan Kiet

Pham Tuan Kiet
    Expand Collapse

Member

1.Cái này thì em cũng chịu, trừ khi dùng mấy con nokia cùi thì tắt được, ios cũng tắt được, có BB10 thì không biết tắt kiểu gì nghiên cứu hoài chưa ra.
    2.Cái này thì hơi khó vì con pp của em không có nút gọi để test, làm gì làm mà cứ hể vào danh bạ chọn tên thì nó luôn hiện ra số, rồi thêm lựa chọn gọi hay nhắn tin.
    -Em nghĩ chắc không ai có cách đâu. Ngay cả cái call log mà nó còn không nhóm thành group được, một ngày gọi một người bao nhiêu cuộc nó hiên lên hết, không được tinh gọn như ios.

SimonBear thích bài này.
  6. SimonBear

SimonBear
    Expand Collapse

Member

Hehe em cũng ko fải cao thủ nhưng lại là người có ảnh hưởng đến quyết định sắmm zế của hầu hết anh em trong cơ quan, từ ngày em vào cq có 4 chú ly dị táo với bánh để về với dâu, thành ra có gì thắc mắc chúng nó cứ hỏi em, ko trả lời đc thì cũng ngại hụ hụ

#6 SimonBear, 18/6/15
    Last edited: 18/6/15
    Mèo thích bài này.
  7. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Chỉ cho các bạn ấy lên bbvn.net hỏi nè. nhiều bạn biết sẽ chỉ cho. đỡ cho bạn bạn và giúp chia sẽ cho các bạn chưa biết nữa.

PS lần sau đặt tiêu đề bài viết tập trung vào vấn đề nha. Để mấy anh em lướt qua thấy liền nội dung và vào trả lời. Chứ như em lúc đầu vào cũng ngại không dám trả lời vì không phải là cao thủ :(

#7 Aric Lam, 18/6/15
    Last edited: 18/6/15
  8. Xu_Satria F150

Xu_Satria F150
    Expand Collapse

Well-Known Member

Khó thế đấy. Lỡ mang danh dân chơi BB nên cứ phải vậy :).

Nông Dân and Aric Lam like this.
  9. SimonBear

SimonBear
    Expand Collapse

Member

Khổ lắm các bác ợ, chả dám nhận playdân nhưng lỡ đi đầu và lại đi lâu năm trong mối tình với Dâu nên cứ bị coi là biết hết. Cái quả đèn pin thì em cg nói là dùng app sẽ có nhưng khổ có nhu cầu đâu mà biết app nào. Vụ default number cũng rứa :(

10. Xu_Satria F150

Xu_Satria F150
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ko sao. Âu đó cũng là cái duyên. Nhiều khi vì việc này mà bác lại yêu BB hơn. Vì cần phải có chút chút gì đó khác khác cái bình thường thì mới trở nên đặc biệt. há há :v

@Mèo hỉ :)

Mèo, SimonBear and Pham Tuan Kiet like this.