MobiFone Hỏi - BIS của MobiFone - gói Social Week

Thảo luận trong 'DỊCH VỤ MẠNG' bắt đầu bởi dinhvuhiep, 15/10/12.

1. Mong các cao thủ BIS giải thích giùm tớ nhé!

Tình hình là hôm nay tớ mới lấy thêm một em BB nữa cho bồ, mục đích là để hai đứa xài BBM.

Mua tạm cái SIM rác ngoài đường, gói Mobi Q, tớ lắp vô máy và tiến hành đăng ký gói Social Week của MobiFone. Service Book lần lượt được đẩy về máy. Theo tớ được biêt thì dịch vụ E-Mail không được cung cấp cùng gói Social này. Nhưng khi bấm thử vào Email Setup thì tớ setup được bình thường. Chỉ có điều là mail không push được về máy thôi, chứ khi tớ bấm Reconcile Now thì mail vẫn về được máy, còn khi máy kết nối Wi-Fi thì mail được push về máy ngay lập tức.

Từ trước tới giờ tớ xài gói BASIC nên chả để ý mấy gói cước khác. Tớ cứ tưởng là gói CHAT chẳng hạn, chỉ dùng được BBM, không dùng được Browser, App World.. (các dịch vụ khác)
    Cho tớ hỏi:
    1. Điều tớ vừa nêu trên đây là bình thường không? Nếu bình thường thì hóa ra là tất cả các dịch vụ vẫn sử dụng được, chỉ có điều dữ liệu của một số dịch vụ này không miễn phí, và không có tính năng Push, có phải không?
    2. Nếu điều tớ nói trên là không bình thường thì chắc do "sơ hở" của nhà mạng nhỉ?

dinhvuhiep

dinhvuhiep
    Expand Collapse

Member

kimtuoc thích bài này.
  2. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này mình cũng không rõ nhà mạng Mobifone quản lý như thế nào, một số người cũng đăng ký gói Chat như bạn nhưng vẫn Setup được Mail và nhận gửi bình thường. Cái này thuộc vấn đề của nhà mạng thôi, nhưng mà đăng ký gói Chat mà lại dùng Mail được thì cứ dùng thôi bạn^^

foolishboy thích bài này.
  3. nina.bb

nina.bb
    Expand Collapse

Well-Known Member

Về điều bạn quan tâm:
    1- Gói Social Week vẫn setup mail được, nhưng sẽ không hưởng được tính năng "Push mail" từ nhà mạng. Và theo chu kỳ của server sẽ tự pull về hoặc bạn dùng Reconcile Now.
    2- Nhà mạng sơ hở có-cơ-sở hết á!
    :rolleyes:

dinhvuhiep thích bài này.
  4. dinhvuhiep

dinhvuhiep
    Expand Collapse

Member

Cám ơn bạn nha ;)

#4 dinhvuhiep, 15/10/12
    Last edited: 15/10/12
    foolishboy thích bài này.
  5. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thêm thông tin mới hữu ích cho mấy bạn không có nhu cầu kiểm tra Email thường xuyên thì đăng ký gói này có vẻ lợi hơn nhỉ!? :D

6. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này lạ nhỉ, để mình thữ đăng ký xem sao. Cảm ơn thông tin của bác chủ :)

dinhvuhiep thích bài này.