Hiệu chỉnh Equalizer trong media player của BB

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi ngocquyet75, 13/6/11.

1. Trong phần media player của bb thường chúng ta chỉ hiệu chỉnh chức năng equalizer khi có gắn dây phone và có thể gán các hiệu ứng có sẵn như: dance, hip hop, jaz...Tuy nhiên, chúng ta có thể can thiệp và thay đổi các thông số để thay đổi các dải tần của âm thanh như một dàn equalizer thực sự.
    Đầu tiên bạn phải vào màn hình Engineering Screen contents (Alt + Aa + H), (nếu bạn chưa vào được màn hình này thì tham khảo tại đây:http://www.tinhte.vn/phan-mem-tien-i...am-pha-323466/ )
    - Vào OS Engineering Screen->mediaplayer (audio + video) (1)
    - Vào modify_SPK Filter. Tại đây có 8 thông số cho 8 dải tần theo thứ thự các tần số âm thanh từ siêu trầm đến cao (từ trên xuống) với mức độ từ -12 đến +12. Thay đổi các thông số trên xong bạn bấm phím menu rồi up setting lại. Bạn sẽ cảm nhận được sự thay đổi của âm sắc đến bất ngờ. Giờ chỉ cấn hiệu chỉnh cho phù hợp và ngồi tận hưởng kết quả của mình...Nhưng bạn đừng quên vào lại bước 1, mở Equalizers rồi chọn HPF SPK. Vào media (ngoài Screen)->Options, phần Audio boot chọn on.
    - Việc thay đổi này còn có tác dụng đến âm thanh của các âm báo trên điện thoại nữa đấy. Mình xài 8830, chưa có điều kiện test trên các đời máy khác mong các bạn thông cảm nha...

ngocquyet75

ngocquyet75
    Expand Collapse

Member

congnvct thích bài này.
  2. congnvct

congnvct
    Expand Collapse

Member

bác ơi, hướng dẫn cụ thể cách chỉnh được ko :( nghe vụ chỉnh được âm thanh thấy phê rùi

3. ngocquyet75

ngocquyet75
    Expand Collapse

Member

Bác làm như đoạn video sau là được (mình ghi lại từ 8830):