hiện tường BB OS 5 và OS 6 bị mất kết nối GPRS đối với những phần mềm của hãng thứ 3

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi caodacduy, 24/4/11.

1. hiện tượng BB OS 5 và OS 6 bị mất kết nối GPRS đối với những phần mềm của hãng thứ 3

hiện nay máy của em dùng là 8900, 9100, 9700 đều bị hiện tượng mất mạng đối với các phần mềm hãng thứ 3 sử dụng GPRS, 3G. Khi rs lại máy thì lại vào đc, khoảng vài h đến vài ngày lại bị lại, bên tinhte vẫn chưa có giải pháp cho việc này, vậy xin các cao thủ bên này xem có cách nào khắc phục không ( cả 3 mạng vina, mobi, vittel đều bị )
    thanks all:Skip:

caodacduy

caodacduy
    Expand Collapse

Member

2. mitomonline

mitomonline
    Expand Collapse

Member

tình hình em bold 9k của mình là thế này.từ khi chạy DDinfo về máy.bắt đầu có tình trạng như bạn nêu trên khi vào các phần mềm khác nữa.và cũng phải rs mới vào lại được.cuối cùng mình phát hiện lỗi ở chỗ khi vào các ứng dụng trong DDinFo đó nếu như mình close từng cái mình truy cập thì sẽ ko còn tình trạng trên.hi

3. caodacduy

caodacduy
    Expand Collapse

Member

máy mình có cái ddinffo đâu mà vẫn bị này, nhà máy nào dùng viettel cũng bị hết, ai biết cách khắc phục giúp em với :((

4. yessha

yessha
    Expand Collapse

Member

Cách giải quyết đơn giản nhất, là các bạn vào phần Connection, để phần Mobile Network là OFF, đợt vài giây lại bật lên là ON.
    Chờ thêm vài giây để vào lại các Third Apps
    Chúc thành công!

5. caodacduy

caodacduy
    Expand Collapse

Member

đã thử, và không được bán nhé, :) vẫn phải rs lại, chẹp

6. mitomonline

mitomonline
    Expand Collapse

Member

theo to nghi thi chac do 1 ứng dụng nào đó bạn tải về thôi.bạn chạy lại os đi.

7. caodacduy

caodacduy
    Expand Collapse

Member

chạy lại os mấy lần roài, bệnh này có vẻ ko phải dó os cả sb, bên tinh te cũng đang chịu, điên thật

8. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Có thể Pác gặp các Lỗi sau:

+ Bản ROM Lổi.
    + Do Sóng Data chưa có hoặc load chận - yếu ( mặc dù đã có sóng để đàm thoại )
    Nếu pác đã hiểu về các Uprom & Backup thì nên Test.Đây là danh sách các bản ROM Chính thứ Pác cứ Than Khảo " Nhớ Backup "
    Good Luck !(*_*)! :bounce:

Các Pác Nên vào Manage Connectios -->Mobile Network option -->Data Services ( ON )
    Ahh Quên các Pác Cần restore SERVICES BOOK và cấu hình TCP/IP nha Than Khảo Hướng dẫn

9. caodacduy

caodacduy
    Expand Collapse

Member

tình hình là em up rom nhiều lần rồi, đều bị, ko chỉ một loại máy, lỗi này ko phải do rom đâu ?
    :(

10. phatlnp

phatlnp
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn cho mình hỏi là bạn đang xài những bản rom nào cho từng dòng máy mà bạn đang nói đến? vì những bản rom mới chưa chắc là tốt, nếu không có nhu cầu đặc biệt thì bác nên cài bản rom OS 5 cho những máy này thôi, đảm bảo với bác là không bao giờ có tính trạng mất kết nối data với những ứng dụng của bên thứ ba nữa, thân!