HỎI ĐÁP Hiển thị tên người gửi không đúng theo danh bạ

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi tuanhngo, 15/9/15.

1. Cacs bác cho em hỏi trường hợp sau: Danh bạ em đồng bộ với gmail. Khi nhận mail đến thì lại hiện tên người gửi không giống em đã lưu (vd em lưu trong danh bạ là "sếp A" , email em nhận hiện tên người gửi là "Le Van A" chẳng hạn, cũng đúng tên ông A nhưng ko biết ở đâu ra). Cùng email đó trên ipad của em hiện đúng trong danh bạ "sếp A".

tuanhngo

tuanhngo
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn vào Cài đặt > Tài khoản > Nhấp vào Menu (3 chấm) chọn xóa danh bạ trong thiết bị và đăng nhập lại danh bạ xem còn bị lỗi nữa không nhé :)

3. tuanhngo

tuanhngo
    Expand Collapse

Member

Mình thử rồi ko an thua bác ạ. Mình chỉ lưu danh bạ gmail và facebook, ko bao giờ lưu trên máy cả. Với lại mình vấn đề này ngay trên phiên bản web của gmail, chỉ có cái ipad là hiện đúng ý mình. Hix.

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

vậy thì bác vào gmail trên máy tính, truy cập vào danh bạ trên đó rồi chọn "Gộp danh bạ trùng lặp" XEM SAO NHÉ

5. tuanhngo

tuanhngo
    Expand Collapse

Member

Không được luôn bác ạ. Mình đoán có vấn đề gì đó trong việc ngừoi gửi đã set tên mà họ mong muốn được hiển thị trên gmail của họ (và cả google + nữa) nên web mail hiển thị như vậy. Chỉ lăn tăn là lẽ ra các thiết bị di động như BB nên có khả năng chuyển về tên lưu trong danh bạ như ipad thì tốt quá (à mà chưa thử trên các máy di động khác nữa)