[Help] Mục Keyboard ko hiện gì cả khi up lên 2.0.0.4869 ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi rainnyday92, 3/12/11.

1. Các bác cho em hỏi tí, sau khi e up lên bản 2.0.0.4869 thì trong phần Settings =:> Keyboard của e trống trơn, ko có chữ gì cả, trong khi mấy mục khác vẫn bình thường, ko biết có bác nào bị như vậy ko ạ :(

*Với một cái nữa là e thấy bản beta 2 này có vẻ ngốn RAM hơn bản offical 1.0.8 phải ko ạ, bản offical e thấy RAM 600 mấy khi chạy bt, còn bản beta 2 này khi bt là RAM còn có 300 mấy thôi (huh)

rainnyday92

rainnyday92
    Expand Collapse

Member

2. congthao90

congthao90
    Expand Collapse

Member

Về phần setting keyboard trắng tinh là lỗi chung đấy bác ah,còn về Ram thi em không rõ ạ,bác xem dung lượng ram ở đâu vậy ah?

3. wecataract

wecataract
    Expand Collapse

Member

Mục setting cho keyboard không có gì là lỗi chung, mình nghĩ RIM đang định cải tiến gì đó về phần này cho bản chính thức.
    Sau khi cài 2.0.0.4xxx + khoảng 20 phần mềm và chỉ chạy bridge, máy mình còn khoảng 460MB ram. Khi mở browser vào web của google, sẽ mất đi hơn 70MB, cứ mở thêm 1tab hiển thị web google sẽ lại mất đi hơn 10MB nữa.

@congthao90, Bạn muốn xem thông tin về ram, hãy chạm vào biểu tượng setting, chọn about, chọn hardware, xem free memory nhé.

4. tinbilly

tinbilly
    Expand Collapse

Member

Cài Advanced Task Killer để tắt hoàn toàn những chương trình đang chạy (mà nhiều khi mình không biết)