Help me, now.Các bro ơi! giúp đệ với,con BB 9300 curve 3G của em nó không kết nối được với mạng wifi

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi harry nguyen, 20/6/12.

1. Các bro ơi! giúp em với, tình hình là thế này: em xài con BB 9300 này được hơn 6 tháng rùi, nó là hàng xách tay mà em gái em cho em. Sau khi unlock, em sử dụng mượt lắm nhưng không hiểu tại sao khoảng 1 tuần trở lại đây, em không thể kết nối với mạng wifi của công ty dù trước đó nó vẫn chạy êm ru khi kết nối wifi vào các mạng đã lưu và chỉ cần 1 thao tác duy nhất là bật wifi lên thôi .Nhưng hiện tạ khi bật chế độ wifi rồi vào mục wifi setup và click chọn dò tìm mạng tự động thì thấy xuất hiện biểu tượng của các host wifi của công ty, em connect vào host wifi mà em hay sử dụng(trước đó không cần thao tác này nhưng nay em đã xóa đi các mạng wifi đã lưu) thì xuất hiện thông báo connecting và đợi khoảng 20 đến 30 giây sau đó thì nó báo lỗi ''không có được địa chỉ IP'' tức là không thể kết nối được.
    Em không biết phải làm sao, mặc dù đã làm theo hướng dẫn của 1 số bro trên diễn đàn.
    Giúp em với các bro ơi!
    Mong tin các bro

harry nguyen

harry nguyen
    Expand Collapse

Member

2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn hỏi bên IT của công ty Restart lại củ wifi nếu không được thì Reset và config lại nhé!

3. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Trường hợp này thì là do cấu hình trên cục phát wifi ở công ty của bạn, bạn có thể nhờ it chỉnh rules trên moderm để BB có thể connect được