HỎI ĐÁP [ HELP ME] Chuyển đổi nhầm ID trên BB10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi icreatmylife, 29/10/13.

1. HELP ME !!!
    Hôm qua em có bán Z10 cho 1 anh, vì muốn giữ lại app nên em đã chuyển đổi ID. Vì là lần đầu tiên nên không biết rằng tất cả các dữ liệu đều chuyển hết sang đó. Giờ em up rom lại trên Z10 khác và đăng nhập vào ID cũ thì không được. Check lại mail mới nghệt ra rằng "Bạn đã thay đổi tên người dùng BlackBerry® ID thành ..."
    giờ em không biết phải làm thế nào vì ID đó kèm theo mail e hay dùng, rất nhiều liên lạc, BBM và muốn liên lạc lại với anh hôm qua thì cũng k được vì tin nhắn giờ k có ID cũ thì restore kiểu gì.
    Mong anh em giúp đỡ em với :((

icreatmylife

icreatmylife
    Expand Collapse

Member

2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Khi bạn thay đổi User name (tên người dùng), thực ra chỉ thay đổi địa chỉ email đại diện cho BlackBerry ID đó thôi chứ không phải thay đổi BlackBerry ID trên BB. Đối với BB10 chỉ có cách wipe thì mới đổi được BBID. Bạn cố nhớ hôm qua bạn đã chuyển Username thành địa chỉ email nào và nhập lại là được.

3. icreatmylife

icreatmylife
    Expand Collapse

Member

địa chỉ mail có nhưng k có pass của mail đó ạ. thảo nào lúc chuyển xong mà bb của e cứ còn. thấy nghi nghi rồi. Sau k được vẫn phải Wipe lại nhưng không ngờ ID giờ đi toi :(

4. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thử nhập email đó, cùng với password cũ của id của bạn xem sao.

5. icreatmylife

icreatmylife
    Expand Collapse

Member

máy báo sai use name hoặc pass ạ. e đăng nhập trên web cũng k được luôn, id đấy coi như mất, giờ chắc phải được chuyển lại mới ok