Help me!!!!!!! BB8520 báo lỗi 102 --- 523 --- không up Rom được

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi caubact, 21/5/12.

1. Đầu tiên là máy em đột nhiên báo lỗi 102. Em đã tham khảo sử dụng JL_Cmder để Wide or Fastory reset để khắc phục. Sau đó em Up ROm lại, sau khi BDM báo Up rom thành công, ngồi đợi BB khởi động lại, chạy được 80% em nó lại khởi động lại. Để em nó khởi động 1 hồi thì 1 là báo lỗi 102, hoặc 523.

Tìm cách Wide em nó vài lần để đưa về lỗi 502 thì Up rom lên được, nhưng khi cài Ứng dụng thì em nó cứ khởi động lại ở mức 80% nữa, còn nếu không cài ứng dụng thì lâu lâu em nó tự khởi động báo lỗi 523. E gần như potay rồi.

Mong nhận được sự giúp đỡ!!!!!!!:cry:

caubact

caubact
    Expand Collapse

Member

2. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Theo cảm nhận chủ quan của mình, máy của bạn phần cứng đã có "vấn đề". Việc đầu tiên bạn có thể làm là gỡ pin ra khoảng nửa ngày, để các IC xả hết tụ điện, thiết bị trở về trạng thái ổn định. Tiếp đến sẽ uprom, để an toàn, bạn có thể up bản rom 4.6 cho máy, và không cài thêm bất kì phần mềm nào cả. Sau một khoảng thời gian sử dụng bình thường, lúc đó mới tiến hành nâng cấp lên OS và cài thêm phần mềm. (thay một cục pin khác nếu như bạn có điều kiện, đôi khi cục pin cũng gây ra những lỗi rất ngớ ngẩn....)
    Chúc thực hiện thành công.