HỎI ĐÁP Help Mất password BBID + Recovery Quest + BB Protect On

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Dương Đình Tú, 11/10/15.

1. Chào các bạn, Vì thích thú nên mình có mua 1 em bb q10 của 1 người qua mạng. Lúc mua ham hố quá nên quên kiểm tra blackberry ID. Về vọc lung tung mới nhớ ra > gọi điện hỏi lại ng bán thì người ta đọc mậtt khẩu nhưng mình đăng nhập hoài không được. gọi lại hỏi mấy lần thì chả thèm bốc máy nữa. Bực cả mình, Mình vào wipe lại để login bằng 1 id mới mình vừa reg nhưng máy lại yêu cầu mật khẩu của cái bb id hiện tại trên máy. Vậy là mình cài lại rom luôn. Tưởng cài lại rom là hết nhưng mà không, cài rom xong mở lên máy vẫn yêu cầu blackberry id cũ, mình đã thử nhập cái id mới mình vừa reg ở chỗ này nhưng không được, nó báo đại loại là thiết bị này trước đó đã đăng nhập bằng một bb id khác và có bật cả tính năng Protect gì gì đó (đại loại là chống trộm, định vị mất máy..blah) Giờ mình phải làm sao hả các bạn? mình lo qua

Dương Đình Tú

Dương Đình Tú
    Expand Collapse

2. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có bài pass vụ này. Bác tìm đọc và hạ xuống bản rom Dev thấp hơn.

From Apple.

3. Dương Đình Tú

Dương Đình Tú
    Expand Collapse

bạn cho mình link toppic được không? mình tìm mà toàn mấy vớ vẩn không đúng. :(

4. Dương Đình Tú

Dương Đình Tú
    Expand Collapse

À mình thấy rồi. để làm thử xem :D