HỎI ĐÁP Help... Bệnh lạ khi up rom của 9780.

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Thế Tuân, 12/11/14.

1. tình hình là em mới tập tành up rom 2 hôm trước hứng quá nên cho em nó lên OS 756 bằng vnbbUtils. Nhưng khổ nỗi em dùng được 3 ngày thì cả 3 ngày đều có tình trạng "Pin ảo" có nghĩa khi dùng còn 50% nó tắt flash và tắt radio. Khi cắm sạc nó lại còn 50% và sạc từ đấy. Ức quá nên em up lại về 666 nhưng khi up nó báo thế này các bác xem hình đoán bệnh cho em với. Em cũng mới chơi nên còn chưa biết nhiều. Mong những góp ý và chia sẽ của các bác. Em chân thành cảm ơn. Untitled.png

Thế Tuân

Thế Tuân
    Expand Collapse

Member

2. Thế Tuân

Thế Tuân
    Expand Collapse

Member

ó ai còn thức không giúp em với... :(

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn có thể tải file cài đặt về và cài đặt trên máy tính nhé. vì vnbbutils chỉ cài đặt rom khi bạn đã có file cài trên máy tính.

với điện thoại 9780 thì sử dụng bản rom 6.0.0.666 là ổn định nhất bạn nhé. bạn có thể tải về TẠI ĐÂY

bạn tải về xong nhấp vào file và cài đặt trên máy tính. tải file đính kèm bên dưới về và nhấp vào chạy sẽ hiện lên các bước cài đặt lại BlackBerry bạn nhé, lưu ý nên tham khảo cách cài đặt lại rom trước khi vọc vạch nha bạn àh. hi

Các file đính kèm:

ngobinh90 and Thế Tuân like this.
  4. Thế Tuân

Thế Tuân
    Expand Collapse

Member

ôi em cảm ơn bác ^^. em đã làm theo hướng dẫn và đã thành công. bác đưa em từ cõi chết trờ về mà ^^. trăm ngàn lần thank bác hihi. File bác đính kèm là file gì đấy :)

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

đó là file xóa vendor tự động và chạy auto bản rom lên để bạn không cần phải vào thư mục gốc của bản cài đặt rất mất thời gian bạn àh. nói nôm na là một thao tác nhanh bỏ qua các bước phức tạp ban đầu khi uprom đó bạn àh, hihi ;)

#5 Nông Dân, 12/11/14
    Last edited by a moderator: 12/11/14
  6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

mình quên một cái, nếu như bạn up bản rom 6.0.0.666 thì bạn nên xóa bản rom của 9780 mà bạn đã cài đặt trước đó nhé !!! :D

7. kut3h4mck0j

kut3h4mck0j
    Expand Collapse

9780 của mình lỗi 3rd dùng 666 có hết ko? hay phải up rom tàu? thích 666 vì khoản pin trâu
    :(:(