HỎI ĐÁP Help!!! BB 8310

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Steve Diện, 24/12/12.

1. Tình hình là em mới mua bb 8310 và còn gà nên vớ phải con máy đểu. Giờ nó bị một số lỗi mong các bác giúp em!
    -khi em tắt nguồn để từ tối đến sáng mà hết sạch pin luôn.Có cách nào khắc phục mà không phải ra quán không.trước em tháo máy ra xem main thì có không may nhỡ tay làm gãy mất một con gì bé bé ti ti trên main cạnh cái lồng sắt không biết có sao không nhỉ?
    -làm cách nào để biết bb la hàng unlock code hay bằng phần cứng.Cái này em search rồi mà chẳng có bác nào biết chỉ luôn giúp em nhá!
    THANKS!!!

Steve Diện

Steve Diện
    Expand Collapse

Member

2. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

các dòng máy thấp <4.6 thì không còn quan trọng việc unlock bằng code hay phần cứng nữa bạn, đề biết được máy lỗi do phần cứng hay do pin thì bạn có thể đem máy đến trung tâm sửa chữa Bảo Hành BlackBerry để được đo nguồn, nếu bạn có cục pin khác để test thử là biết nguyên nhân ngay. Việc tự khắc phục được máy lỗi ở nhà nếu xảy ra tình trạng hao nguồn do phần cứng là rất khó -> trừ khi bạn là thợ sửa điện thoại.:)

3. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

hjx bạn làm gãy một cái gì be ti ti trên main :eek:, hjx cái này nếu bạn không rành thì tốt nhất mang ra TT để kỹ thuật kiểm tra giúp bạn :confused:

4. bachhd

bachhd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đem máy ra trung tâm báo bệnh để kĩ thuật kiểm tra như vậy sẽ chắc chắn hơn.

5. nina.bb

nina.bb
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đúng rồi. Ở Tp.Hcm Trung Tâm sửa chữa BlackBerry uy tín 536 Lê Hồng Phong, Q10 (gần ngã 7 Lý Thái Tổ). Bộ phận phần cứng làm việc đến 5:30 chiều.

6. Steve Diện

Steve Diện
    Expand Collapse

Member

BB 8310 của mình nạp pin đầy lúc 9h Tối tắt nguồn để sáng hôm sau bật lên thì không được nữa lí do là hết sạch pin nhưng nếu không tắt nguồn sáng ra vẫn con 85% vậy là tạ sao?

7. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

mới nghe trường hợp này đầu tiên, việc đầu tiên có thể chỉ bạn là uprom lại thử đã (link tham khảo)

8. Steve Diện

Steve Diện
    Expand Collapse

Member

Mình có một vấn đề cuối cùng mình cần hỏi đó là mình có dùng blink 6.54 có set led đỏ khi mất sóng tự nhiên hôm qua mình để bb ở một chổ thấy đền đỏ sáng mình bật lên thif thấy mất dóng và có dòng chữ seaching for network và lại có sóng ngay tức là chỉ mất có hai giây và khoảng một hai ngày mới bị một phát xin lí giải giúp mình.Cảm ơn mọi người vì đẫ nhiệt tình giúp đỡ mình!

9. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

cái đó có thể do thời điểm đó song yếu thôi bạn, nguyên nhân có thể là bạn để chổ kín quá, hoặc vào những chỗ sóng yếu, với bạn xem lại có đang để chế độ 3G không nếu có thì bạn chỉnh lại 2G, vì 3G ở VN mình không được ổn định, có thể dẫn đến tình trạng như bạn nói ;)

10. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

8310 làm gì có 3G hả bạn dollarsden :Popo78:
    Còn tình trạng mất sóng tạm thởi thì cũng dễ hiểu: 8310 ra đời lâu rồi, phần cứng không còn tốt nữa...bạn cũng thử vệ sinh lạ sim của bạn, mạch đồng tiếp xúc không tốt cũng gây ra tình trạng trên.

BonConMat thích bài này.