[Help] App cài vào PB ko chạy đc, hiện thông báo lạ

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi maihoadao, 8/5/12.

1. Tình hình là mình mới cài khá nhiều soft vào PB, nhưng một số soft khi khởi động lại hiện thông báo như hình trên

Nếu mình chọn Go Launcher EX thì nó chạy chương trình khác,
    còn nếu chọn QNXAppLauncher thì nó chỉ hiện màn hình nền Recent Applications.
    Bạn nào biết xử lý giúp mình với :cry:

maihoadao

maihoadao
    Expand Collapse

Member

2. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu bạn thích chỉ cần click 1 cái, Android App chạy luôn mà không có pop-up này hiện ra thì bạn gỡ Go Launcher(GL) ra. Khi cài GL thì hiện tượng như bạn nói cũng hay xảy ra, ta cũng có thể chọn vào dòng đầu tiên của pop-up là Go Launcher EX để truy cập vào Android Runtime, sau đó vào menu ứng dụng khởi chạy app mình muốn.

3. maihoadao

maihoadao
    Expand Collapse

Member

Mình cài GL vào máy mà ko thấy nó hiện trên màn hình nên chẳng biết gỡ ra thế nào cả, bạn biết gỡ thế nào bày mình với.
    Còn thằng QNXAppLauncher là của soft nào nhỉ, mình muốn click là chạy App luôn chứ ko có pop-up nên muốn gỡ 2 soft đó

4. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

• [​IMG] : Icon của Go Launcher EX, bạn tìm kỹ lại xem nếu trường hợp không thấy có thể dùng DDPBinstaller side load lại ứng dụng, rồi tiến hành gỡ ra lại bằng chính DDPBinstaller :> khởi động lại PB .
    • QNXAppLauncher : được tích hợp sẵn trong hệ điều hành của Playbook, nó tạo ra môi trường để chạy các ứng dụng Android

5. maihoadao

maihoadao
    Expand Collapse

Member

Như vậy là dù cho mình có tháo QL thì mỗi lần chạy ứng dụng Android nó vẫn hiện ra cửa sổ pop-up hả bạn (vì vẫn còn QNX tích hợp sẵn), có cách nào chạy app android mà ko hiện cửa sổ pop-up ko

6. maihoadao

maihoadao
    Expand Collapse

Member

Mình đã tháo QL ra và đã ko hiện cửa sổ pop-up nữa, đã chạy đc các app android rồi, cảm ơn bạn kimtuoc nhiều nhé :happy: