HELP : 9930 không vào được mạng . Mong cả nhà giúp!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi khoalhl, 21/11/11.

1. Mình mới nhờ ông anh mua con 9930, khi mua lắp sim Viettel của anh ấy thử thì vào mạng 3G, Wifi đều tốt nhưng về lắp sim của mình (cũng sim Viettel đã dk edge) thì ko vào đc mạng bằng 3G. Đây là thông báo của nó: "Browsing over the cellular network is not included as part of your current service plan. To browse the web you must use WIFI or contact your service provider to change your service plan."

Mình vào service book thì thấy có nhưng thông số sau:
    Email [CMIME]
    Facebook [CICAL]
    Blackberry Identity [BBID]
    Wi-fi TCP/IP Browser [BrowserConfig]
    Wi-fi TCP/IP Transport [WPTCP]
    Cả 4 hàng trên đều có dấu tick (V) ở đầu cả.

Miêu tả cụ thể như vậy cả nhà có bác nào biết giúp em với nhé. Mong tin các bác!
    P/S: Em ở Thanh hóa nên chỉ biết trông chờ vào ACE trên diễn đàn thôi.

khoalhl

khoalhl
    Expand Collapse

Member

2. thanhlxcs

thanhlxcs
    Expand Collapse

Member

Bạn phải load lại cái servicebook dùng cho mạng viettel vào, vì khi đổi sim khác thì cái servicebook cũ đã mất. Down cái servicebook về, giải nén , cắm bb vào pc, mở BDM lên, từ bb vào options- advance options- servicebook- bấm và giữ phím alt rồi bấm SBEB . Trên BDM vào backup and restore rồi vào đường dẫn đã lưu file servicebook có dạng *ipd rồi ok. Xong

3. langthangvip

langthangvip
    Expand Collapse

Member

các pro cho hỏi chút nha:mình đang dùng 9930 verizon .bữa trước khi chưa up lên bản 734 thì máy vào wifi ngon lành.giờ up lên rồi thì không vào wifi được. máy báo là không thể kết nối internet vậy mong các bác chỉ giáo cho nhé.em xin cám ơn.

4. khoalhl

khoalhl
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn nhiều lắm. Mình đã làm đc rồi. Mấy hôm trước cũng đã restore SB nhưng lại không kích hoạt chức năng restore trên BB nên ko đc.:happy:

5. khangtran09

khangtran09
    Expand Collapse

Mình đang dùng BB 9930,mình mới cài service book xong,mình vào brower bình thường,nhưng vào opera lại không được,có ai chỉ mình cách khắc phục với

6. thangkv

thangkv
    Expand Collapse

Mình cũng bị như của bác Khangtran09 không biết có cách khắc phục ko?

7. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nế bạn không dùng Opera Mini được thì có thể 1 trong 2 nguyên nhân sau:

- Bạn đã điền thông số TCP(Option-> Device-> Advance->TCP) cho các nhà mạng nhưng vẫn không vào được, có thể là lỗi 3rd (lỗi các ứng dụng bên thứ 3 sau một thời gian sẽ bị lỗi kết nối Internet) do bạn không đăng ký một gói BIS/BES của nhà mạng, với trường hợp này bạn phải reset lại máy.
    - Bạn chưa điền thông số TCP cho các nhà mạng: như của VIettel là APN: v-internet, User name và Pass:

8. pampuong

pampuong
    Expand Collapse

Member

lên thằng 9900 này mà vẫn còn lỗi 3rd hả các bác. Chùn bước quá.

9. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Với các OS thấp như 4.2, 4.5 thì lỗi 3rd rất ít xảy ra nhưng với các OS cao thì hầu như là bị lỗi đó, đối với các nhà mạng mobifone, vinaphone thì ít lỗi hơn nhà mạng viettel