[Góp ý]

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi makoto_mth, 18/3/12.

1. Em mới tham gia dauden (trước đây chủ yếu là tham gia trên tinhte) và nhận thấy dauden có một đội ngũ code rất giỏi. Vì vậy em xin đóng góp ý tưởng như sau, mong các anh chị code game có thể tiếp nhận ý tưởng của em và sớm cho ra sản phẩm giúp em và nhiều người khi học ngoại ngữ.

Hiện nay trên mạng có các phần mềm tạo flash card để học ngoại ngữ, nói chung rất ổn. Nhưng em cần một phần mềm cho phép em tạo một bài test (kiểu như quiz). Và hiện tại cũng đã có một số phần mềm như thế này nhưng đều yêu cầu trả phí.

Thực sự, nếu có một phần mềm làm được chức năng sau thì thật tuyệt vời.
    -Cho phép mọi người biên tập file thư viện đề thi và đáp án rồi cho vào thẻ nhớ để chạy.
    -Có hai chế độ (câu hỏi hai đáp án trả lời: A và B) và câu hỏi có bốn đáp án trả lời: A, B,C, D
    -Phần mềm cho biết lựa chọn của mình là đúng hay sai dựa vào file đề và đáp án mà mình đã biên soạn.

Cảm ơn Dâu đen nhiều lắm.

makoto_mth

makoto_mth
    Expand Collapse

Member

2. taufikhydayat

taufikhydayat
    Expand Collapse

Member

Ý kiến hay. Ủng hộ pác nhé
    :Dance::Dance::Dance::Dance::Dance::Dance:

3. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Không nhất thiết phải tải các phần mềm đó làm gì , vì mình có 1 cách rất hay cho bạn, bạn biết về từ điện offline ddict của blackbery chứ , từ điện này lấy data từ bộ nhớ , và chúng ta có thể tạo ra data cho ddict, và bạn có thẻ sử dụng nó để tạo 1 data theo ý bạn, bạn cứ ghi câu hỏi, rồi bên kia câu trả lời , cứ thế tạo ra 1 bản data , add vào ddict , và khi vào ddict , bạn chỉ cần ghi câu hỏi, thì ddict sẽ search ra câu trả lời cho bạn(giống như ghi tiếng anh, ddict sẽ dịch sang tiếng việt vậy ^^ ) , tuyệt quá rồi còn gì , bạn tham khảo các tạo data cho ddict ở đây
    Chúc bạn thành công.

4. makoto_mth

makoto_mth
    Expand Collapse

Member

Ý tưởng của bạn là một ý tưởng cực kì tồi. Bạn nhầm lẫn giữa khái niệm flash card và từ điển.
    Với flashcard bạn chỉ cần ấn next để chuyển sang từ tiếp theo. Không lẽ với ddict, mỗi lần tra ra câu trả lời lại back lại để chuyển sang câu hỏi tiếp theo?
    Nếu nói như bạn thì không cần phải sử dụng tới ddict, bất cứ một cái từ điển nào cũng thay thế cho vai trò của flashcard? Vậy thì quá buồn cười.
    Thứ nhất, việc tạo data cho từ điển phải trải qua nhiều thao tác. trong khi tạo cho flash card cực kì đơn giản:
    - tạo flashcard trực tiếp ngay trên điện thoại.
    -Hoặc tạo trên file txt rồi import thẳng file txt đó vào điện thoại mà không cần phải trải qua bước convert nào.

Thứ hai, với flash card có thể đảo vị trí: Từ - Nghĩa :> Nghĩa- từ
    Thứ ba, với flash card có thể đánh dấu các từ đã thuộc và đánh dấu các từ khó chưa thuộc...

Cách nghĩ của bạn đưa ra không phù hợp, không thể dùng ddict thay thế cho flashcard. Nếu có ý định dùng từ điển thay thế, thì mình nghĩ dùng PRC còn hay hơn ddict nữa đó. Dù sao cũng cảm ơn bạn quan tâm.
    Thật may mắn, đã có người làm phần mềm theo ý tưởng trên cho BB rồi:
    http://www.tinhte.vn/threads/1129909/