Google maps trên bold9900 chạy ngầm liên tục

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi detno29, 7/6/12.

1. Hi,
    Mình mới cài google maps xong. Bật lên dùng thì bt nhưng khi tắt đi, chả hiểu sao nó vẫn truyền nhận dữ liệu (mình thấy có cái dấu truyền nhận data ở góc trên cùng bên phải vẫn chạy chạy). Mình giữ phím menu để xem nó có còn bật không thì không thấy. Mobile network-> data service để off luôn rồi mà nó vẫn chứ chạy bằng 3G. Bạn nào biết cách khắc phục tình trạng trên chỉ mình với. Mỗi lần như vậy mình đểu phải khởi động lại máy thì mới ok. Còn không rất tốn data + tốn pin.
    Cheers,

detno29

detno29
    Expand Collapse

Member

2. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Muốn đóng ứng dụng chạy ngầm trên BB: bạn chọn ứng dụng, Menu/ close - exit. Biểu tượng truyền - nhận data là do bạn để Mode Mobile ở chế độ 3G, sóng không ổn định nên có biểu tượng đó. Khuyên: nên chuyển sang chế độ 2G để tiết kiệm pin và sóng ổn định hơn.

3. detno29

detno29
    Expand Collapse

Member

mình đã chọn ứng dụng, chọn close/exit rồi bạn. Tuy nhiên pin vẫn tụt nhanh hơn bình thường rất nhiều cho đến khi mình khởi động lại máy. Mình có cảm giác sau khi cài gôgle maps xong máy ngốn pin nhiều hơn thì phải! mặc dù không bật. Không biết có đúng không.

4. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chắc là do...cảm giác thui bạn. ứng dụng không hoạt động sao lại tốn pin được. Có tắt 3G chưa? :D

5. detno29

detno29
    Expand Collapse

Member

Trước mình vẫn để 2G/3G. Để mình tắt rồi theo dõi thử xem sao. Tại bt để qua đêm mất có 5%. Hqua cài google maps vào, sáng ra thấy mất đến 25% nên mình mới thắc mắc. :D

BonConMat thích bài này.
  6. Mr Hạnh

Mr Hạnh
    Expand Collapse

Member

Cái này là do bác cảm giác nó ngốn Pin thôi không tin bác cứ xóa cai Google map đi check lại một lần máy của bác rùi hãy cài lại ứng dụng đó. Em cũng dùng BB9900 cài Google map mà đâu có bị sao

7. detno29

detno29
    Expand Collapse

Member

không phải cảm giác đâu bạn. Hình như lần đầu mới cài nó phải load dữ liệu thì phải. Mình cài xong để vài hôm thì thấy ok rồi. :D

8. toanthang1975

toanthang1975
    Expand Collapse

Member

Bản Rom mới 7.1.0.580 có tích hợp tính năng Power saving đó bạn. Mình dùng thử thấy good lắm. Nó tự động shutdown những soft chạy ngầm như Google maps này đó

BonConMat thích bài này.
  9. vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn có để những ứng dụng nào chạy ngầm trên máy ko,nếu có bạn thử tắt hết bằng cách giữ nút chùm dâu và kiểm tra xem có ứng dụng chạy ẩn thì bạn tắt đi .

10. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Bác cứ gỡ ra rùi chọn chế độ 2G xem sao, Bác ấn gữi phím Menu (chùm dâu) lâu sẽ thấy các ứng dụng chạy ngầm. Nên tắt hết (Close or Exit). Bước cuối cùng cài bản ROM khác đi nhá ([Official] OS 7.1.0.523 cho BlackBerry Bold 9900 từ AIS Thailand) Bản này mình thấy dúng cũng ok lắm.:)