CHIA SẺ [Góc tâm sự] Blackberry Passport: Không phải luôn là mơ...

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi leothanhtiep, 2/6/15.

1. tranphungan

tranphungan
    Expand Collapse

Member

ko hẳn
    cái vụ Z10 chính hãng lỗi tè lê, trong cty mua cho 1 ông sếp, 1 chị kia cũng bị. trong khi hàng xách tay (khác chip) ko bị.

leothanhtiep thích bài này.
  2. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Em cũng đọc qua nhiều và chính các người dùng ở các nơi trác trên thế giới họ cũng khẳng định là hãng đã xử lý bằng cách đổi điện thoại do không khắc phục được bằng các thao tác trên phần mềm mà. Cái đang ngại là nó ở chỗ đó, nó liên quan đến phần cứng!

3. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Vì cái thương hiệu bb trước đó nó xây dựng khá tốt, người dùng đến với bb với tâm trạng là: "Mua mày tao yên tâm về sự ổn định và bền bỉ rồi" Thế nên khi gặp sự cố về phần cứng, những sự cố nguy hiểm, phổ biến hoặc liên tục sẽ khiến người dùng cảm thấy bất ngờ và ngỡ ngàng về nó!

4. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Hic, mình thì nghe qua là các dòng bb nhất là các dòi đời cao về sau này thì chưa thể có hàng dựng được, mình cũng luôn tin tưởng là như thế cơ! Chứ nếu hàng dựng tràn lan không phân biệt nổi như của iphone thì đâu dám mua và quyết nhanh gọn thế chứ!

5. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn, mình cũng để ý từ lâu và một phát tìm hiểu em này lấy luôn chứ chưa hề đọc 1 bài về iphone 6 hay samsung s6, và khi dùng trong vòng 1 tháng thì đang cực kỳ rất hài lòng và rất thoải mái với số tiền mình đã bỏ ra, thế mà ....

THANHDATNHUY thích bài này.
  6. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Thực sự mình vẫn chưa nghĩ đoạn nào mình viết mà mình lại có suy nghĩ bầy đàn, hay mua con em nó vì nghe hoặc chạy theo đám đông, đoạn mấy dòng đầu tiên mình nói nhiều fan và nhiều bài viết ca ngợi bb chứ mình không nói là mình mua pp hay chuyển sang bb vì nó có nhiều bài viết ngợi khen và ca ngợi, bởi nếu mua hàng dựa vào việc này thì samsung hay iphone mới là thương hiệu thuyết phục khách hàng một cách hoàn hảo nhất, mình phát hiện ra là nhiều trường hợp cũng không được như mong muốn khi sử dụng bb, và mình muốn chia sẻ một cách khách quan nhất những gì mình đã trải nghiệm qua bao gồm đoạn đầu là sự thật về việc bb pp đúng là có những chức năng độc đáo và rất tuyệt vời, tuy nhiên nó đang có vẻ như có một số vấn đề nhất định mà nhiều khách hàng đang phải chịu đựng với các sự cố đáng ngại về phần cứng mà họ có thể sẽ gặp phải như mình. Tất cả mọi người đểu biết bb không hoàn toàn thành công hoặc họ cũng không định hướng PR thương hiệu theo bầy đàn và trào lưu, đánh phủ đầu người dùng kiểu như Iphone, hay samsung, mình tin chắc là rất nhiều người cầm iphone ngoài kia mua em nó vì hiệu ứng đám đông với đa số họ bị thuyết phục bởi thương hiệu và cứ mua vì bạn có, bố có, mẹ có, em có,... nhiều người có, và họ quyết định có nó bởi ngoài kia nhiều người có, còn mình và rất nhiều người dùng bb đến với bb vì đã biết đến hiệu quả sử dụng của thiết bị đó. Mình nghĩ quan điểm vẫn nhất thống và không mâu thuẫn bởi việc mình vẫn muốn, vẫn thích dùng bbpp nhưng lại không dám mua nó lẫn nữa cũng tương tự như việc bạn rất thích di du lịch Thái Lan, luôn muốn đi du lịch Thái Lan hàng năm với những gì tuyệt vời bạn đã được trải qua ở đó nhưng lại không dám đi vì sau 3 lần bạn qua đó là 3 lần bạn gặp một sự cố rất nguy hiểm và sự cố đó vẫn tiềm ẩn với bạn và bất cứ ai nếu đến đó du lịch ví dụ như đảo chính liên tục xảy ra và người dân lẫn khách du lịch có thể bị thiệt mạng hoặc nguy hiểm đến tính mạng bất kỳ lúc nào. Bạn tiếc nuối và không dám đi nữa nhưng bạn cũng không thể tìm được ở một nơi nào có mọi thứ tương tự như ở Thái Lan. :D
    @@ Đó là tình trạng hiện tại của mình lúc này, mình đang hy vọng bb có thể khắc phục triệt để lỗi đó và cũng hy vọng chính phủ Thái Lan tuyên bố ổn định và sẽ không bao giờ xảy ra đảo chính!
    Bạn hiền ^^

#86 leothanhtiep, 3/6/15
    Last edited: 3/6/15
  7. Nguyễn Trường Thành

Nguyễn Trường Thành
    Expand Collapse

Tôi cũng đồng tình với quan điểm của bài viết, mình cũng đã gặp tình trạng tương tự mà thậm chí còn nặng nề hơn. BBPP dùng 3 tháng thì bị bong keo mặt kính cường lực. Đem đi bảo hành 3 lần không được (dán xong vài bữa hỡ lại). Cuối cùng họ mới chịu đổi cho mình một em khác, nghe nói là hàng dự phòng của công ty nhập về để đổi trả đối với những trường hợp rủi ro.
    Tóm lại, mình không hiểu lý do tại sao một thiết bị cao cấp như Blackberry Passport lại xảy ra lỗi phần cứng trầm trọng như vậy...

leothanhtiep thích bài này.
  8. Pham Tuan Kiet

Pham Tuan Kiet
    Expand Collapse

Member

-Vậy bác có đứng ở cương vị một người sản xuất, bán sản phẩm. Có ai muốn ban ra sản phẩm lỗi để phải mang tiếng, để phải bảo hành không bác. Chip thì cũng hên xui theo từng lô, có ai mà biết trước được. Vì sản xuất trong môi trường khép kín mà. Còn test lỗi sản phẩm chẳng lẽ nó test 1 năm trời ok rồi mới xuất sao. Ví du đơn giản cho bác, nikon có đợt sản xuất cảm biến bị văng vết dầu li ti, khi chup max khẩu thi không bao giờ phát hiện ra, nhung khi khép khẩu và phóng lớn ảnh thì mới phát hiện những chấm li ti. Và lô hàng đó phân phối tai US nhe bác, và chính sach bảo hành là thu hồi va thay thế cảm biến khác. Tôn thời gian tiền bạc và uy tín.
    -Vậy nên chân thành với các bác, lỡ dính lô hàng xui thì chịu, bây giờ chỉ đợi bảo hành thôi. Có than van cũng không được gì.

mạnh nghĩa and leothanhtiep like this.
  9. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Đúng là phải chấp nhận, cs luôn có may rủi mà, có điều là không biết chính sách bảo hành và chất lượng bảo hành sẽ ntn đây! Dù chấp nhận nhưng vẫn chia sẻ, ít nhiều anh em có cái nhìn đa chiều và chuẩn bị tinh thần khi muốn gắn bó với bb, cũng như chuẩn bị tinh thần khi lấy vợ vậy, cs không luôn như là mơ!

Pham Tuan Kiet thích bài này.
  10. vinhhaui

vinhhaui
    Expand Collapse

Member

tình hình em tiễn em ip 5s, đi tìm vs ty passport, không đủ tiền mua máy mới, nên chỉ tìm máy cũ, mà toàn giá 10 củ, chạy ra hoàng hà xem thử 1 em máy mới, nhìn qua qua thì thấy camera đặt lệch lệch thế nào, ko ở chính giữa phần kính camera. thấy bắt đầu nản nản, đến tối chạy qua chỗ ông anh quen biết, định lấy con pp ông ý đang dùng, hàng bắc mỹ ko phải hàng asian , mới dùng vài tháng, phát đầu tiên xem cái camera có đặt lệch như con xem ở hoàng hà ko, thất vọng vì vẫn lệch như vậy( cái này chắc hên xui). test màn hình, ôi thôi, nhìn kỹ có 1 điểm sáng hơn bình thường giữa màn hình > máy mới dùng vài tháng đã bị, ngày xưa dùng 9k nhúng xuống cốc bia 1 thời gian nó cũng bị đốm sáng như vậy @@. hôm nay lại gặp bài của ad, chắc em ko còn ham hố pp, vẫn sài 99 vs 87 thôi.