CHIA SẺ [Góc tâm sự] Blackberry Passport: Không phải luôn là mơ...

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi leothanhtiep, 2/6/15.

1. THANHDATNHUY

THANHDATNHUY
    Expand Collapse

Well-Known Member

Yêu BlackBerry mà rước phải con Passport như của bạn thì xui xẻo thật. Thất vọng là phải rồi. Chia sẻ với bạn. Bài viết rất hay!

leothanhtiep thích bài này.
  2. Xu_Satria F150

Xu_Satria F150
    Expand Collapse

Well-Known Member

Lúc trước trên diễn đàn cũng có những tranh luận giữa chất lượng của hàng chính hãng (hàng dành cho thị trường Châu Á) và hàng xách tay (hàng dành cho UK, Bắc Mỹ,...). Mình thấy theo nhiều anh em phản hồi, thì thấy đa số hàng chính hãng hay bị lỗi (từ Z10, Q10 cho đến PP).

#72 Xu_Satria F150, 3/6/15
    Last edited: 3/6/15
  3. Trần Tuân Tử

Trần Tuân Tử
    Expand Collapse

Member

Không biết có phải dìm hàng dâu đen ko nhưng em thấy (em thấy thôi nhé). Các máy sản xuất cho thị trường Bắc Mỹ và Châu Âu (hàng xách tay chính hiệu ấy ạ) thường ngon hơn hàng phân phối chính hãng cho thị trường châu Á. hình như cái này liên qua đến các cụm nhà máy phục vụ các thị trường khác nhau ấy. Nên từ trước đến h mua máy em vẫn ưu tiên hàng xách tay hơn và sự thật là em Z10 003 của em đến h phút này là gần 2 năm những vẫn chạy ngon lành ko một lỗi nhỏ trong khi mấy ông bạn mua hàng ddptj giảm 4.5 h thì khóc dở mếu dở còn chê BB máy sida thế này có giảm nữa cũng ko bán đc hàng đau chứ =))

leothanhtiep and khuonghus like this.
  4. Pham Tuan Kiet

Pham Tuan Kiet
    Expand Collapse

Member

-Tỉ lệ hàng lỗi như nhau, nếu vơ phải con nằm trong diện đó.
    -Trên Crackberry cũng than lỗi âm ầm, mà mấy thánh đó đa phần sống ở khu vực phân phối tốt hơn việt nam mình.
    -Sống ở nước ngoài thì ngu gì không mua hàng ở nước sở tại, còn ở việt nam thì mua chính hãng cho lành, có gì còn nắm áo nó mà đòi bảo hành. Chênh nhau một vài triệu không đến dâu, nhưng khi phải bảo hành thì lúc đó mới thấy sự khác biệt.
    -PS: mà đúng là dùng hàng nước ngoài sướng thật, tin tường vì lí do tâm li, thứ hai là về giá luôn rẻ hơn.

leothanhtiep and Mèo like this.
  5. Ku Nhàn

Ku Nhàn
    Expand Collapse

Member

sản phẩm nào cũng có ưu khuyết điểm , Blackberry có thể ra " Passport i " mà .

6. huy230180

huy230180
    Expand Collapse

Member

7. Chien.techpro

Chien.techpro
    Expand Collapse

Member

Mình nghĩ là do đơn vị bán hàng qua nhiều cầu chứ không phải hàng xuất xưởng của hãng đợt Z10 giảm giá. Vì đợt đó các em z10 mình ship hàng nhà mạng của Mỹ về không có 1 em nào báo lỗi luôn.

8. Chien.techpro

Chien.techpro
    Expand Collapse

Member

Bạn mua BB mà không tìm vài thương gia uy tín về BB để so sánh thì nhiều hàng dựng rồi.

9. whoissu

whoissu
    Expand Collapse

Member

Con của mình phải đưa qua hãng thay cảm biến bác ạh, không phải do PM đâu...chất lượng phần cứng của PP có vẻ ko good lắm, con 9700 em sài 5 năm nay mà logo vẫn còn sáng bóng

10. tranphungan

tranphungan
    Expand Collapse

Member

người dùng BB khác 1 cái là có cái nào hư hay hỏng hay ko vừa lòng là nói thẳng, trong khi các dòng cao cấp khác có mua mà bị gì thì chỉ nói 1 từ "xui" ^^