CHIA SẺ [Góc tâm sự] Blackberry Passport: Không phải luôn là mơ...

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi leothanhtiep, 2/6/15.

1. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

2 giờ trước có 1 em pp rụng mất một sợi dâu được đăng trên fanpage của Dâu Đen, không biết có phải em của bác không :D
    Lỗi của bác chắc chỉ bị 1 phần nhỏ ở cả cụm các chức năng cảm biến đó nên chỉ chạy lại phần mềm là được hả bác?

thangthinh thích bài này.
  2. thangthinh

thangthinh
    Expand Collapse

Member

Sản phẩm nào cũng sẽ có lỗi. Vấn đề là nó trong giới hạn chấp nhận được. Cũng như khi yêu, bạn k chỉ yêu mặt tốt mà còn phải chấp nhận những thiếu sót của nhau. Xin chia buồn cùng bác chủ. Con PP của e được gần 6 tháng rồi nhưng may quá k lỗi gì. O:)

leothanhtiep thích bài này.
  3. Crank

Crank
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình đã mua 2 máy của dâu đen là hai lần bảo là bị hành, thề là ko bao giờ mua máy ở đây nữa, kỹ thuật tinh tướng, nhân viên bán hàng thì láo toét.

4. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Về vấn đề nhân viên chắc từng cơ sở hoặc từng giai đoạn, mình mua thì bộ phận bán hàng ok, bộ phận kỹ thuật tạm thời là tốt ở mức độ hoàn thành trách nhiệm và làm đúng quy định.
    Nhiều lúc mình thấy bán hàng chính hãng và phân định rạch ròi các bộ phận mà nhân viên không tâm huyết thì sẽ xử lý vấn đề của khách hàng cứng nhắc theo đúng khuôn khổ mà ít có sự linh động.
    Mình đang chấp nhận chế độ bảo hành sửa chữa ở đây rồi hy vọng đội ngũ kỹ thuật tốt sẽ fix được.

#64 leothanhtiep, 2/6/15
    Last edited: 2/6/15
    Nông Dân thích bài này.
  5. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

Theo như comment thì cô vợ của bác sắp đựoc về lại nhà chồng rồi đúng ko? Chúc mừng bác nhé. :)

6. alex.ndh

alex.ndh
    Expand Collapse

Member

Đùa chứ em nói thật là chưa nói đến nội dung phần những điều không ưng ý với PP thì cách đặt vấn đề so sánh của bác thủ thread như đoạn em trích dẫn - đặc biệt là cái phần tô đậm ấy - là....kinh quá, ai lại so sánh thế bao giờ không cơ chứ,hehe. Về cơ bản thì ko nên coi vợ là một món hàng hóa trao đổi để được định giá,và cách đặt giả thiết bị bệnh tật ấy ghê lắm !
    Về cơ bản,hàng điện tử là có hên xui - chả có hãng nào dám khẳng định 100% hàng sx của mình đều không bị sự cố - bao giờ cũng có dung sai hỏng hóc mà.Chỉ có điều,tỷ lệ đó cao hay thấp là sự khác nhau giữa khâu QC của các nhà sx - đó là nói về phần cứng. Về phần này thì mình không nghĩ là BB là hãng có tỷ lệ % sản phẩm lỗi phần cứng cao - mình không có con số thống kê chính xác về điều này nhưng mình hơi cảm tính nghĩ thế dựa trên những thiết bị BB mình đã sử dụng.
    Vấn đề nữa là lỗi phần mềm và sự support của hãng đối với người dùng khi fixed lỗi / upgrade các tính năng mới - cứ so với iOS,Android và windows phone đi thì cá nhân mình cho rằng BBOS support kém hơn iOS và Android, Windows phone thì đang thay đổi mạnh với quyết tâm của Microsoft và BBOS sợ rằng sẽ sớm bị qua mặt bởi anh chàng này nếu không thay đổi tích cực. Lưu ý,đấy là em nghĩ thế thôi,các bác nghĩ sao thì cứ cho ý kiến ạ.
    Nói chung,nếu không phải....nghiện thiết bị thì cứ cái nào làm cho mình hài lòng và tiện dụng nhất với nhu cầu thì dùng thôi, lăn tăn quá về nó làm gì,cũng mất thời gian lắm,hehe.Thấy không hợp thì đổi! Thiết bị để phục vụ nhu cầu của con người chứ mình để nó thành gắng nặng với bản thân làm gì,em nghĩ thế!

leothanhtiep and Mèo like this.
  7. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Em thấy fan BB quý đt và hay so sánh với bồ với cả người yêu đâm ra em cũng viết hơi bừa, tuy nhiên ý định của em ở đây đang mún nói đến kiểu như tút tát, tân trang thẩm mỹ, này nọ vì mọi cái đều tốt chỉ 1 số thứ là không như ý muốn thôi @@
    Em cũng chuyển sang bb vì cảm tính nhiều và từ trước tới giờ cũng có thương hiệu nhất định về một số thế mạnh riêng mà bb đã gây dựng được. Song không ngờ là mình lại dính phải rủi do nên cảm giác hơi choáng tí vì thấy nhiều thông tin và hoang mang vì cảm giác tỷ lệ rủi ro của nó cao. Em cũng thấy trực tiếp nhiều người dùng bb phát điên lên rồi nên càng thêm phần lo lắng hơn!

8. nhocradio

nhocradio
    Expand Collapse

không nên vì một hay 1 số máy lỗi mà đánh giá cả một thương hiệu, mình dùng BB đã lâu, dùng qua nhiều dòng, và cả nhiều hãng khác vẫn gặp 1 số con lỗi, điều đó là bình thường
    mình làm bên dịch vụ mobile, mình thấy đc 1 điều, tất cả các hãng đều có lỗi dù đó là phân khúc nào
    rất nhiều máy của các hãng khác, kể cả iphone, S6 bên mình bán ra, nguyên seal, mới lấy khỏi hộp cũng gặp 1 số lỗi phần cứng và buộc phải trả nhà cung cấp thì bạn nghĩ là SamSung hay Apple là 1 nhà sản xuất quá tệ sao, trong khi hiện tại họ đang đứng ở đâu trong thị trường này?
    không có gì là tuyệt đối cả, chúc bạn mau chóng tìm đc 1 hãng sản xuất điện thoại 100% không lỗi như bạn ước ao
    nhưng tính đến thời điểm hiện tại thì, chưa có 1 nhà sản xuất nào "tự xưng" điện thoại chúng tôi làm ra không bao giờ lỗi
    cho nên bạn nên giữ trọn ước mơ đó cho riêng mình nhé
    chúc bạn vui =)))))

9. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Chỉ đọc tiêu đề thổi rồi vào cmt không à bạn @@, mình đọc đi đọc lại chả thấy chỗ nào mình viết có chữ 100% và từ không bao giờ, ngay cả cái thương hiệu nó đang làm mình loay hoay và hụt hẫng kia mình cũng không dùng từ "không bao giờ với nó nhé", chỉ thấy 2 từ này trong đoạn cmt ngắn ngủn của bạn, ngoài ra đoạn cuối (trong trường hợp bạn đọc tới nó) mình có gửi tới bạn ntn nhé: "hơi hụt hẫng 1 chút nhưng vẫn tự động viên là ở bất kỳ trung tâm bảo hành của bất kỳ hãng nào chắc nó cũng ntn thôi. Mọi thứ không bao giờ luôn như là mơ, cả blackberry nói chung cũng vậy, và blackberry passport cũng thế!
    Kết thúc một giấc mơ đẹp, hơi sớm...!"
    Vấn đề của chúng ta ở đây là sx và khi mở hộp ra lỗi rồi nhà phân phối đổi trả ngay cho nhà sản xuất nó khác hoàn toàn với việc bạn mua một con đt tầm cao và nó tiềm ẩn khả năng phát sinh lỗi trong quá trình sử dụng nhé, làm thế nào với iphone hay sam sung của các bạn dùng đến tháng thứ 11/12 tháng bảo hành nó mới lăn đùng ra một lỗi do nhà sản xuất, rất nhiều người sẵn sàng bỏ tiền ra mua thiết bị đắt tiền để phục vụ tốt cho công việc, nhưng không ai sẵn sàng bỏ tiền ra nếu biết có khả năng chỉ dùng đến hết bảo hành là đi tong con đt mười mấy triệu. Bạn có hiểu tình huống đó không?

10. Đào Duy Khánh

Đào Duy Khánh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Quan điểm quá khác nhau, mình thì ko dùng vì thương hiệu. Bữa đi xe khách lên Pleiku, quen 1 ông anh làm chủ xưởng gỗ nội thất, nói 1 hồi ổng nhờ tư vấn xem nên mua đt gì trong khi đang xài IP5S, ổng cũng thích BB nhưng ngại bạn bè họ đều cuồng Iphone, ổng e ngại người này nói, người kia nói, hào hứng khi mình xài thứ gì có người khác khen, buồn khi có người khác chê. Mình ko góp ý về đt với ổng nhưng hỏi "anh sống cho anh hay anh sống theo bầy". Hỏi thêm 1 lúc ổng cũng nói mông lung về lý do thích BB. Riết nên dị ứng những người nói hay mang người khác ra trích lời, so sánh. Bạn giữ đoạn đầu hay ko giữ thì cũng ko liên quan tới mình. Nhiều chuyện nên vào góp ý thế thôi, tiện giải thích luôn nếu ko thấy có gì hay, hay ko thích ai thì 1 lời mình cũng ko nói đâu. Ở đây đơn giản chỉ là khác quan điểm quá xa nên khó nói tiếp, cái tôi của mình đủ cao để ko nhắc tới ai mình chưa găp, chưa nhận định được họ trong mỗi lập luận, hay chí ít mình cũng ko sống theo bầy. Đoạn đầu của bạn mang biểu hiện bầy đàn đấy. Nhưng rất vui vì bạn dám viết, dám đón nhận nhiều nhận xét từ nhiều người chứ ko như lũ trẻ làm cái gì khác với xã hội thì luôn kèm theo câu chửi răn đe trước với những người vào phản bác ^^

#70 Đào Duy Khánh, 3/6/15
    Last edited: 3/6/15
    Pham Tuan Kiet thích bài này.