CHIA SẺ [Góc tâm sự] Blackberry Passport: Không phải luôn là mơ...

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi leothanhtiep, 2/6/15.

1. chinhpha

chinhpha
    Expand Collapse

Member

Trình bày dài dòng mãi mới đi vào vấn đề.
    Đen thì dính phải em Passport bị lỗi.
    Chấp nhận thương đau :D

2. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Chính xác không cần bàn cãi, em để ý có nhiều trường hợp nó lỗi vô cùng ngớ ngẩn mà ko ai nghĩ nó lại xảy ra trên bb, đặc biệt về phần cứng kiểu như pin chẳng hạn. Có tin đồn nó còn đang bị các thương hiêu khác định giá, trên đà không phát triển được thì mới bị thâu tóm!

3. jade84

jade84
    Expand Collapse

Member

Hehe mình có vẻ may mắn hơn khi chỉ bị điểm chết màn hình và 1 đốm sáng. Đa số các hàng chính hãng đều lỗi tè le, 1 em Q10 của ông anh, 1 em z10 của thằng bạn và em pp của mình :v

leothanhtiep thích bài này.
  4. ba_thin

ba_thin
    Expand Collapse

Member

Thật không thể tin nổi!
    Xin chia buồn cùng bác.

5. whoissu

whoissu
    Expand Collapse

Member

Mình sài đc 6 tháng và cũg đã đi bảo hành 1 lần vì lỗi cảm biến. Máy có sài bao da mà logo bong tróc hết trơn, tuần trước mới bung mất 1 hạt dâu (logo). :]XX Tiếc tháng lương của em quá

6. Mrkoolboy

Mrkoolboy
    Expand Collapse

Member

Camera của mình bị lệch. Nhưng mình chấp nhận điều này :) vẫn chụp ảnh được, đẹp, tất cả mọi thứ đều chỉ là tương đối. Nhưng với lỗi như của chủ threat thì chắc chắn phải sửa hoặc đổi rồi.

7. Mrkoolboy

Mrkoolboy
    Expand Collapse

Member

Mình tìm hiểu thì build cho thị trường VN khá tệ. Tốt nhất là build cho thị trường Bắc Mỹ. Không biết có phải vậy không nưa.

8. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Bác thật lạc quan, @@

9. Đào Duy Khánh

Đào Duy Khánh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ko biết nói sao, nhưng cảm giác đọc giọng văn nghe hơi cay cú, bởi những câu đầu tiên đã đem dẫn chứng người này khen, người kia chê, người nọ thất vọng. Mình tạm kết luận bạn là người không có chính kiến đến mức phải đem người này người nọ ra nói, rồi "trong nước" và "ngoài nước" nghe như 1 sự thể hiện để đảm bảo cho tính hợp lý và chỗ dựa thích đáng cho câu văn vốn ko có lập luận của bạn. Không thích nhất là những thằng đàn bà như bạn! ^^ (nếu bỏ đi vài dòng đầu tiên chắc mình sẽ nghĩ khác về bạn)
    Còn cái đồng tình thì thiệt sự là hệ điều hành BB10 còn khá nhiều lỗi không tốt, nhiều lúc mình cũng bực mình sau khi sử dụng z10 1 năm và q10 1 năm rưỡi nhưng mình tạm cho qua vì nó cũng đang cải thiện dần dần(tất nhiên cái gì cũng có giới hạn, nếu cứ như thế đến 1 lúc nào đó ko chịu nổi thì mình sẽ im lặng từ bỏ blackberry). Passport thì ko có điều kiện sử dụng nhiều vì chỉ mượn bạn bè xem qua nên ko biết sẽ có những lỗi nào riêng. Nhưng thích nhất là hình ảnh chụp từ PP. Cho nên tháng 7 tới vợ qua Mỹ công tác chắc chắn phải kiếm 1 em, hy vọng sẽ ko bị những lỗi như bạn. Nếu nó hư thì mình tự trách bản thân vì thích tự trải nghiệm chứ ko nghe người khác nói :D
    Cuối cùng nói thiệt là ko thích dâu đen, mua con Z3 cho bà già có gói tặng thẻ nhớ nếu đăng ký sớm mà lại tặng cái thẻ cũ toàn hình tự sướng của thằng nào đó. Về nhà bị bà già chửi. Ko phải cứ chính hãng là tốt đâu, xưa giờ toàn mua xách tay hoặc bạn đi Mỹ mua về dùm =))
    P/s: mình nói gì kệ mình, sống sao đừng để xã hội nó dắt mũi cách sống của mình là được ^^

Mì Gõ thích bài này.
  10. ttt358

ttt358
    Expand Collapse

Member

đọc bài của bạn xong thì mình thấy bạn rất kiên nhẫn và viết 1 bài hết sức có văn hóa và cố tình nói giảm nói tránh đi để tránh ăn gạch. Đúng là một BBer đúng nghĩa. bị như vậy thì ai mà không khó chịu đâu. cảm giác cái máy mới mua mà bị thay linh kiện cứ như hàng dựng, hàng tân trang thì ức lắm. 15 triệu mà. Dù biết được bảo hành nhưng bảo hành thì cũng thay linh kiện thôi. Mình rất thông cảm với chia sẻ của bạn và mong bạn luôn yêu Blackberry. Blackberry thì mình ít thấy chứ mình thấy hàng Apple bị rồi, một thương hiệu có số lỗi sản phẩm siêu ít nên người bị tức lắm cứ muốn đến cửa hàng đốt luôn ấy, không như bạn là chia sẻ vầy đâu.

Nông Dân thích bài này.