CHIA SẺ [Góc tâm sự] Blackberry Passport: Không phải luôn là mơ...

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi leothanhtiep, 2/6/15.

1. tranquochieu92

tranquochieu92
    Expand Collapse

Member

nói đến điều này mình cũng tâm sự về đôi chút thất vọng về độ bền của BB bây giờ! Không rõ là do nhà sản xuất hay là trò ma quỷ của đơn vị bán hàng nhưng em đã muối mặt 1 lần vì Z10 CHÍNH HÃNG. e viết hoa từ chính hãng chắc ae hiểu ý, con sốt Z10 hạ giá các bác cũng đã biết, em lại là con nghiện BB lâu năm rồi, nói chung em hài lòng vì đã chọn BB nhưng chính vì hài lòng, tự tin vào tên tuổi của BlackBerry và tư vấn cho bạn bè và bạn của bạn mua Z10 khi nó hạ giá. hí hửng đưa nhau đi mua hàng chính hãng, máy mới coong nằm trong hộp nguyên seal. bạn e hí hửng lắm, màu trắng nữa nên bóc hộp ra cái nó rồ lên vì điện thoại đẹp. Thế rồi dùng đc 1 tuần nó bắt đầu dở hơi, rè loa thoại, loa ngoài ko nghe đc phải bóp chặt vào vùng loa mới ra tiếng, máy dùng 1 ngày sập nguồn nhiều đến phát chán. bạn nó mới nói 1 câu " Phí tiền ". nghe mà chán. đã thế lại tư vấn cho bạn của bạn nữa, mà Z10 chính hãng cuả bạn của bạn em nó cũng sập nguồn lên xuống, cũng mới tinh chính hãng đập hộp tem mác đầy đủ. sau 1 tuần mua bó bán rẻ để đổi sang ip5 rồi quyết liệt nói 1 câu: " tao tưởng BlackBerry thế nào". vừa xấu hổ vừa thấy bực! Viết cái này ra là cho ae biết đc là chất lượng của BB tốt ai cũng biết, nhưng đôi khi nó lại dở đến bất ngờ, thậm chí hàng loạt sản phẩm dính bệnh mà rõ ràng là hàng chính hãng, nằm trong hộp! ko rõ lý do ở nhà sản xuất hay là do đơn vị bán hàng nhưng thật sự là như vậy! Tâm sự nhé nên ae đừng gạch đá nhiều :D

Chien.techpro and leothanhtiep like this.
  2. khuonghus

khuonghus
    Expand Collapse

Member

Mình k rõ hàng của các bác thế nào, nhưng mình cũng từng xài qua khá nhiều máy bb, có mua lại sang tay (9700), hên xui k có bảo hành trách nhiệm gì, Z10 thương gia (dùng cỡ 1 năm, rơi móp 3 góc, rơi mẻ góc phải màn cảm ứng), Z30 chính hãng (ban đầu lấy k soi kỹ, bị vệt màn hình, sau 1 tuần mới mang ra đổi máy mới luôn), cái Z30 đang dùng rơi 2 phát, cùng móp phía góc phải, ...mà xài chưa con nào hỏng, toàn đem bán rẻ vs cho để lên đời. Cá nhân mình thấy BB thực sự rất bền, kể cả dòng cảm ứng (Z10, Z30), rơi suốt mà. Có thể do mình may mắn, hoặc do bạn quá xui thôi.
    Dù sao cũng mong bạn sớm lấy lại được máy tốt, và đừng mất niềm tin vào BB nhé!

Mèo and leothanhtiep like this.
  3. Ngoc Thanh

Ngoc Thanh
    Expand Collapse

Member

Phát này chủ thớt nâng mông em kèm nâng ngực khuyến mại sửa cằm:>Hy vọng vk của ad hoàn hảo,ah còn nếu ko thì chấp nhận pin của tôi phận» Lỗi định mệnh

leothanhtiep thích bài này.
  4. Linh Vu Manh

Linh Vu Manh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nhất trí với bạn: tất cả chỉ là bình thường thôi

Mèo thích bài này.
  5. trunglev

trunglev
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thiết bị điện tử mà . Bạn có thể tìm các vấn đề tươtg tự như lỗi tourch id , lỗi cảm biến tiệm cận, gia tốc kế , lỗi cảm ứng bị lệch hay mất cảm ứng , camera hỏng micro hỏng , với tên của tất cả các hãng từ Apple, Samsung, LG , Pantech vvvv. Có hàng vạn khách hàng như vậy trên toàn cầu.

ITdhpd and leothanhtiep like this.
  6. muibu88

muibu88
    Expand Collapse

Chia buồn cùng bác, nhưng em còn nhọ hơn mua xách tay được mấy tháng thì một ngày em ấy không vào wifi được bluetooth, NFC cũng từ đó mà đi theo giờ chỉ còn xài được 3g đã cầm lên dâu đen 1 tuần và báo ko sửa được, chẳng biết còn chỗ nào sửa được em nó ko nữa

7. duonghungcuong

duonghungcuong
    Expand Collapse

Member

Ok bạn mình đồng y voi y kiên trênchấp nhận sông chung voi lủ vậy hiii.hi vọng thoi gian sẻ khac phục đc về mat nào đo.hảy vui lên bạn nhé

leothanhtiep thích bài này.
  8. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Lúc về em còn nuôi hy vọng tự dưng mấy anh kỹ thuật của Dâu Đen alo là anh ơi máy của anh cảm biến hoạt động tốt lại rồi, không cần sửa chữa gì đến phần cứng cả. Cảm ơn bác nhiều quá!
    Hiện tượng nóng máy có vẻ phổ biến và mọi người đang tự chấp nhận rồi, không rõ thế nào nhưng có vẻ là dòng đt smartphone nào cũng nóng nhiều!

9. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Sửa kiểu đó là mất tiền hả bác, thế mà còn không sửa được thì kể cũng chuối nhỉ, thôi thì từ nay chắc cũng chả cần xách tay gì hết bác ạ! Có đại diện chính hãng thì ta mua thôi!
    Đọc mấy cmt như của bác muibui88 kia, tự dưng có thêm tí đồng cảm với anh em nó đỡ hẳn, cái vấn đề chính là khi mất niềm tin vào thương hiệu, trong khi mình đang hài lòng với nó và chỉ muốn có nó để phục vụ công việc cho mình, mà giờ lại có tỷ lệ rủi do thế thì ai dám đầu tư nữa, bác đánh rơi đt vào nước có thể cố gắng đầu tư ngay 1 con như thế với lý do nó không có lỗi lầm gì cả, nhưng đằng này lỗi là tại nó, vậy nếu không có xử lý thỏa đáng, em đầu tư vào con nào bây giờ, iphone 6, samsung s6 hay con nào đây, câu trả lời là chả có con nào có các chức năng phục vụ tốt cho công việc như con bbpp làm em hài lòng cả. Cái tiếc là tiếc mình sẽ không dám mua một con như thế nữa cho dù mình có thể sẵn sàng đầu tư vài con như thế cho công việc nữa bác ạ!

Mèo thích bài này.
  10. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Mình cũng đang hy vọng ko mất niềm tin vào nó, mình nhìn các dòng bb đời B đứng sừng sững hiên ngang theo năm tháng mà có vẻ nó không bị óp, ko bị xuống cấp và phục vụ tốt cho công việc nên mình cũng có mảy may tìm hiểu các dòng đt khác đâu, chuyển từ Nokia huyền thoại lên bb luôn.
    Cảm ơn bác nhiều, em đang hy vọng đây! :(
    Em cũng tự nhủ thế và hy vọng vận đen của mình sẽ qua nhanh với chính sách bảo hành tốt của nhà phân phối, hy vọng có câu trả lời sớm bác ạ!