CHIA SẺ [Góc tâm sự] Blackberry Passport: Không phải luôn là mơ...

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi leothanhtiep, 2/6/15.

1. nông văn dền

nông văn dền
    Expand Collapse

Member

hình như cô vk của mình cũng sắp mắc bệnh ni rùi. thi thoảng không nhận cảm ứng bàn phím khi vuốt ngang. Khởi động lại thì được, rồi thi thoảng lại...như cũ.

2. lexus1412

lexus1412
    Expand Collapse

Member

Do bản Rom nữa bạn ơi. Em PP của mình thì mắc cái bệnh mic nghe hơi nhỏ.Nhiều khi đang đi đường đông mà có ai gọi rút ra nghe thì không nghe rõ người gọi nói gì luôn.

3. se7en

se7en
    Expand Collapse

Well-Known Member

Theo ý kiến riêng em một khi đã xài bb là luôn phải xác định là sống chung vs bệnh, vậy mới đúng chất BlackBerry chứ xài mà ok quá thì không phải là BlackBerry nhé, hihi xin các mem đừng gạch đá

Huy Quang Nguyen and kien2211 like this.
  4. chutuong13

chutuong13
    Expand Collapse

Member

Lúc đầu gom góp tiền. Nhờ bạn mua giúp 1 em pp xach tay o mỹ về. Dùng 3 tháng hạnh phúc. Xong gặp lỗi mất sóng. Vào nhà thì tịt. Ra đường thì sóng sánh ngon lành cành đào. Tèo luôn 4 cái hợp đồng do liên lạc lúc đc lúc ko. Sau phải sắm thêm 1 em nokia 1280. Con vợ ngày nào cũng sợ vô sinh........ tiện thể hỏi anh em cách sửa lỗi sóng lúc đc lúc ko ạ

5. vinhhaui

vinhhaui
    Expand Collapse

Member

con của em dùng đc 1 thời gian, 1 góc màn hình bị bật lên, soi đi sôi lại thì là do 1 bên canh( có phím volume) bị hơi cong lên, chắc do ng em nhỏ, đút quần chật nó bị cong vênh, chán vãi

6. ITdhpd

ITdhpd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nc thiết bị điện tử càng nhoò nhiềiu thì khả năng lỗi vặt là càng nhiều, nếu các bác để ý xe hơi cũng vậy. Bmw, mer, audi mà so.với toyota cũng vậy à, đắt tiền mà sau 4 năm là bắt đầu có những tbị hỏng vặt rồi, đôi khi chỉ mới thôi cũng bị vì ngta biểt rằng trên xe BMW có đến 50k linh kiện còn Toyota chỉ có 30k linh kiện mà thôi nên có những thứ hỏng mà người kia ko có. Điện tỉw thì sx cokng nghiệp mà nên sảy ra lỗi là điều bt. E cũng đã từng ra đi em z10 đời đầu khi dùng dc gần 7th mà chả hiểu vì lý do gì luôn, n mà bây giờ thì z30 chứa.co một lỗi lầm nào dù dsã hơn 1 năm gắn bó.
    Chucs bác chủ mau lấy được e nó về và cung phụng lại bác

Gửi từ Z30 của tôi

se7en, tigol and Nông Dân like this.
  7. trunglev

trunglev
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có lẽ tại mình may chứ thú thật là mi hf chưa có con BlackBerry nào bị hỏng. Từ con 8700 và 7290 sau đó là con Bold 9000 đang được dùng luân phiên nhau từ năm 2008 đến giờ. Con Z10 thì từ 2013 cứ đêm sạc ngày dùng cũng 2 năm lẻ nhiều tháng rồi chưa có gì phàn nàn. Ngay cả những con máy nổi tiếng liệt phím cảm ứng như LG VU2 mà minhfdungf cũn vẫn ngon lành.

tigol thích bài này.
  8. tigol

tigol
    Expand Collapse

Member

đọc bài này thật sự chia sẻ vs bác chủ thớt, tự dưng một con máy mình yêu quý lại lăn ra bệnh thì đúng là nản thật, dù sao thì thiết bị cũng một phần hên xui thôi bác, bản thân là dân kỹ thuật chuyên đi lắp đặt máy móc là thấm thía điều này, dù máy có từ châu âu hay nhật thì cũng vẫn lỗi hỏng như thường. Mình thì may mắn toàn mua dc mấy em bb ngon nghẻ, h đang dùng 9780 ( mua cũ dùng đã dc 2 năm của dâu đen ) và pp s e ( hàng xách tay UK mới 100% dùng dc 2 tháng ) không lỗi lầm, chắc do là dân kỹ thuật nên mình mỗi lần trc khi mua đều tìm hiểu rất kỹ tất cả thông tin về máy và khi mua thường để ý rất kỹ các chi tiết.
    Chỉ cần máy ngon thì chính hãng hay không cũng không quá quan trọng vì nhiều lúc máy mới còn ko bằng máy cũ mà đã dc dùng ngon lành.
    Chúc bác luôn dành tình yêu cho blackberry một thương hiệu với bản sắc riêng.

Các file đính kèm:

ITdhpd thích bài này.
  9. trunglev

trunglev
    Expand Collapse

Well-Known Member

1446911862276510090488.jpg con máy duy nhất phải sửa lên sủa xuống (Từ phím Hone, nút nguốn, cable data, HĐ, và tuần trước vừa thay màn vì đang chạy tự tối thui) gần như còn mỗi cái khung là nguyên bản.

ITdhpd thích bài này.
  10. thamtuky

thamtuky
    Expand Collapse

Well-Known Member

Sao pp các bác khổ sở thế nhỉ e đã dùng qua hai con con đen 5 tháng con trắng hiện tại cũng 4 tháng rồi ;ngày nào cũng dùng bbm mail gọi web zalo nhiều nên xạc ngày một. Nhưng chả bị cong vênh ọp ẹp gì cả dù toàn đi xe nhét túi sau và dùng mỗi ốp lưng và đã dán cl :D cầm pp đi mấy ip 6s 6+ cầm đọ vào web vẫn ko có đối thủ đọc tl thì thêm quả smartoffice 2 là quá ổn cho cv

Sent from my Passport using Tapatalk

#120 thamtuky, 8/11/15
    Last edited: 8/11/15
    ITdhpd thích bài này.