CHIA SẺ [Góc tâm sự] Blackberry Passport: Không phải luôn là mơ...

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi leothanhtiep, 2/6/15.

1. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

bác đã test thử App Bbve chưa

2. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Bac chủ thớt cho mình hỏi là khi mới mua bác đã test bằng App bbve chua? Và thấy nó có lỗi cảm biến không!! Và sau khi xảy ra sự cố thì bác có kiểm tra lại bbve xem phần cảm biến có vượt hết các bài test không!!! Còn vụ đèn phím tự động tắt thì cảm biến ánh sáng nó phải ở mức 4 tức là ánh sáng rất mạnh như ở ngoài trời nắng!! Còn ở trong phòng sáng thì đèn phím vẫn mở nhé!!!
    Psu: còn một vấn đề nữa là trong khi sử dụng bác có làm rơi rớt hay và chạm gì không!! Và có cài app adroid nhieu không?!!

#102 panjero96, 5/6/15
    Last edited: 5/6/15
    leothanhtiep thích bài này.
  3. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Sau khi mua về thao tác của em là dọn dẹp ứng dụng không dùng đến, cái 1 cái ứng dụng android duy nhất là zalo, dùng ngon lành cành đào, vừa dùng vừa vuốt ve, mọi cảm ứng lẫn cảm biến ok hết, đến khi nó bị thì trước đó cũng chả có thao tác gì sai cả, em nói chung cũng biết cách để hệ điều hành và thiết bị nó chạy bền, không lỗi, không dính virut này nọ, luôn luôn chạy nhanh và sạch sẽ để phục vụ công việc chứ đừng nói là không biết dùng cài lung tung nó lỗi hệ thống (em có 1 lần cài lại win vì thấy nhớ nhớ @@, vào kiểm tra thì win cài trước đó 3 năm rồi, em không dùng phần mềm diệt vi rút nào cả nhé, thế mà máy vẫn chạy ầm ầm), cái này em khoe để bác biết rằng là các thiết bị công nghệ về ở với em nó sẽ được em sử dụng cẩn thận và có hiểu biết như thế nào.
    Còn cái lỗi về bộ cảm biến thì nhiều máy bị và nhiều người dùng cũng đã được đổi máy từ nhà sản xuất trong quá trình em đi tìm cách fix lỗi trước đó rồi!
    VVE Test trước đó em ko biết vì ko lỗi, khi bị lỗi test thì unavailable hết ạ!
    Em mang qua nhưng ko chơi 1 đổi 1 vì có khả năng em nghi là máy đổi cũng đã bị lỗi rồi fix lại, và cái máy Dâu Đen đưa cho em cũng mua từ 30/4/2015 thậm trí còn mua sau em 2 ngày đó, nhưng mà mở cái nắp sim ra thì em thấy bụi bẩn chi chít, em dùng em giữ gìn, trên mặt cũng ko có 1 hạt bụi nào chứ đừng nói là bên trong như thế. Nên em tặc lưỡi thôi thì sửa!

#103 leothanhtiep, 5/6/15
    Last edited: 5/6/15
  4. markdark

markdark
    Expand Collapse

Member

Máy mình được 1đổi 1trong vòng 12 tháng nếu lỗi phần cứng bạn à!

5. markdark

markdark
    Expand Collapse

Member

Khi lấy máy mình đã test kỹ rồi không bị gì cả chỉ 10 ngày sau mới xuất hiện lỗi sọc màn hình như thế, giờ test bbve thì thấy lỗi đó cộng với để nền xanh là thấy rõ nhất!

6. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Mình có nói trong bài và cmt ngay trên đó mà, con đổi tương đương đó mình thấy không ok lắm, dùng có vẻ ko giữ gìn, bụi bặm ghê lắm, chui cả vào sau nắp sim, nên mình chả đổi, chấp nhận phẫu thuật!

7. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Hôm nay sau 1 tuần để lại bảo hành thì mình đã ra xem tình hình thế nào, thông báo mới nhất là máy đã chuyển về nơi sản xuất, phải tầm 2 tháng nữa mới có kết quả, chả biết kết quả lần tiếp sẽ ntn nên mình chấp nhận 1 đổi 1 ôm tạm một em về dùng.
    Thôi thì coi như trải nghiệm, hy vọng em mới này sẽ ổn định hơn!

Huy Quang Nguyen thích bài này.
  8. nguyenductvd

nguyenductvd
    Expand Collapse

Member

Tình hình thế này thì em sẽ chọn phương án là chờ BB OSLO ra hoăc pp của At&t chắc sẽ ngon hon.

9. leothanhtiep

leothanhtiep
    Expand Collapse

Member

Chưa chắc đã khá khẩm hơn!

10. buihuuchat

buihuuchat
    Expand Collapse

Member

Duyệt. 8800 rơi móp tè le vẫn xài tốt. Z10 rơi 5 lần mới chỉ móp 2 góc và đen mất 1 phần góc trái màn hình nhưng vẫn chạy tốt

Fang thích bài này.