HỎI ĐÁP Giúp mình với, cái bàn phím BB 9700 :((

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi mastermundo, 16/10/13.

1. - chào các bác, như title e đã nêu ra rồi. Cái bàn phím của em, cái phím [Enter] nó bị bay ra, em cũng đã chế ra một thứ (đại loại là dùng đc). Sau nhiều lần chọc ngoáy thì giờ đã hỏng. Hiện tại thì cái bên dưới phím (có một tấm đệm, và tấm nhựa). Thì em đã cậy nó ra. Và bây giờ thì nó trơ như đá. Chọc vào ko có tác dụng. (xin các bác thông cảm vì mất phím Enter nên em ko xuống dòng đc) ................. Em muốn hỏi các bác là, nếu giờ em thay bàn phím mới thì sẽ thay tất cả bộ (nút bấm, đệm, và các mạch trong máy) hay chỉ thay mỗi phím bấm thôi ..... Và gía cả thì như thế nào ạ. .............. Em xin cảm ơn. ......................

mastermundo

mastermundo
    Expand Collapse

Member

#1 mastermundo, 16/10/13
    Last edited: 16/10/13
  2. mastermundo

mastermundo
    Expand Collapse

Member

:( vâng, mình cảm ơn.

3. mastermundo

mastermundo
    Expand Collapse

Member

Nhưng bạn ơi, mình chỉ thấy thay mỗi bàn phím. Trong khi đó phím Enter của mình đã mất hết phần bên dưới (và có khi hỏng mạch bên trong). :( thế thì phải làn sao ạ

4. mastermundo

mastermundo
    Expand Collapse

Member

Hix, mình ở Đà Nẵng cơ :(

5. mastermundo

mastermundo
    Expand Collapse

Member

Vâng, mình cảm ơn. Cho mình hỏi luôn. Nếu mình mua đc bàn phím. Thì sẽ thay như nào vì ở đà nẵng rất hiếm tiệm BB :( . Hix, chả biết có thay đc ko, vì phím Enter nát bét phần bên trong rồi.

6. mastermundo

mastermundo
    Expand Collapse

Member

Mình cảm ơn. Ra thế giới di động có thay đc ko nhỉ vì đà nẵng hiếm tiệm lắm ạ @@ thay thì sẽ lấy hết phím + lớp đệm + mạch phím trong máy hay sao bạn :( vì phím mình nát luôn rồi, lấy gì chọc vào cũng như không !

7. mastermundo

mastermundo
    Expand Collapse

Member

À bạn có dùng Viber ko, nếu có thì cho mình sđt nhé. Sẽ dễ nói chuyện hơn :) hay nick Fb cũng đc

hathanh90 thích bài này.