HỎI ĐÁP giúp em lỗi bis 9930 ạ

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi duyên, 9/8/14.

1. e kể các bác nghe từ đâu tơid đui ạ , em mơi mua đc 1 em bb 9930 hàng ship usa về, hàng họ còn trinh nguyên, mới unlock đc cho nó chứ chưa active bis đc, lúc chưa active bis thì vô wifi ầm ầm, và vào 1 ngày ẹp trời em đem em nó đi vào nhà nghỉ ( active bis ) em đem qua bác hải cosovo để active bis cho e nó, thế nhưng kết thúc ko như mong đợi :( ,,, kích xong con LCD của e nó bị die , nhưng đem qa máy khác vẫn chạy dc, thế rồi bác ấy đổi cho e con LCD cũ hơn,
    lúc ấy đang xài rom 7.0 gì gì đó, e về nhà, đang update ứng dụng thì máy nó đòi hỏi tắt nguồn khởi động lại, nhưng nó tắt rồi khởi động lại mà ko lên , đèn báo chớp đỏ, phen này hú hồn :eek:
    rồi e chạy qua bác Hải, bác ấy bảo bị die cpu- tim e rụng rời...:mad:
    nhưng bác ấy bảo để bác ấy thử chữa coi, và sau 1 hồi hí hoáy thì nó đã lên đc, ( up rôm thì phải)

thế nhưng bây giờ khi về nhà e mở bis ra thì chỉ vào đc wifi + 2g, còn 3g thì SOS , lâu lâu có 3g nhưng sóng chập chờn, sos liên tục, em đang xài rom 7.0.0.254 ( 1341) . vậy bác nào có biết bệnh của e nó ko ạ, em nản lắm rồi ạ, em cám ơn,
    còn nữa là khi cài xong app hay cập nhật app thì nó cứ bắt tắt nguồn khởi động lại thôi ạ. vd: bbm, apw , bb id...

có lẽ nên xài cùi bắp, chứ em yếu tim lắm các bác ạ, e gom thóc mãi đó ạ.

duyên

duyên
    Expand Collapse