Giúp dùng Googlemap, Gmail khi không có BIS

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi thanhtinh, 8/8/11.

1. Máy mình đăng ký dùng thử BIS của Mobi, mất hôm nay cắt BIS rồi, push mail bị mất đã đành, mình còn bị mất cả Google map, Gmail. Giờ muốn chạy thì làm sao các bác? Mình có sẵn wifi rồi

thanhtinh

thanhtinh
    Expand Collapse

Member

2. leo_franco

leo_franco
    Expand Collapse

Member

Chào bạn, hai ứng dụng này chỉ hoạt động được trên sóng GPRS. Mình nghĩ là bạn cần phải cài đặt lại service book cho máy là sẽ sử dụng được 2 ứng dụng trên - bài viết tham khảo việc cài đặt: http://dauden.vn/threads/657-huong-dan-cai-dat-service-book-cho-blackberry-kich-hoat-browser-mms
    Rất chi tiết, bạn có thể tự mình thực hiện :).

3. miendathua

miendathua
    Expand Collapse

Mình cũng bị như Thanhtinh. Mình nghĩ vấn đề không phải do service book bởi vì mình đã gỡ ra, cài lại sb và các phần mềm Gmap và Gmail bằng nhiều cách (cài từ BDS, cài qua OTA) nhưng đều không được. Mong các bác chỉ giáo cho cách để có thể sử dụng được 2 pm trên :cry:

4. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ý bạn mất Google map là sao: không thấy chương trình trên BB hay có mà không chạy được. Nếu có mà không chạy được bạn kiểm tra xem ký hiệu sóng của pác là gì: GSM, gprs hay edge. Nếu là GSM hoặc 3g thì pác phải đăng ký lại dịch vụ GPRS với nhà mạng để dùng dc data.
    Nếu là gprs hoặc edge pác xem lại đã cài servicebook và cấu hình vpn đúng chưa. Vào option --> advance option --> servicebook/tcpip
    Lưu ý: nếu google map của pác là phiên bản 4.4 thì không dùng được qua wifi.
    Các Pác vào link: google map 4.5.3 để cài phiên bản mới nhất (hỗ trợ wifi).
    Trên trình duyệt BB vào m.google.com để tải gmail về dùng.
    nếu không được nữa 2 pác có thể screenshot lỗi đưa lên cho mọi người biết để dễ dàng giúp hơn.
    Thân, chúc các bác thành công

5. yummychan

yummychan
    Expand Collapse

Well-Known Member

tình hình là mobifone đã chặn APN như vina và viettel rồi -> gây ra lỗi mà ae hay gọi là "3rd application". Reset lại xem sao ^^

6. namcunteo

namcunteo
    Expand Collapse

mình cũng bị y như bạn, đến bây giờ vẫn chưa khắc phục được, vào internet hay nó cứ báo là
    Unable to connect to the internet please try again later.
    If the problem persists please contact your service provider.
    Ko dùng được brown, opera, gmail. nhưn Blackbery Masenger dùng bình thường

7. haidang203

haidang203
    Expand Collapse

sau khi hết sử dụng bis, đăng ký lại 3G từ đầu, sử dụng bình thường. Tôi cũng vừa bị vậy, loay hoay up room mãi mới tìm ra lỗi... chưa đăng ký lại 3G