[Giúp đỡ] BB không truy cập được Yahoo

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi hoanglong_hl1993, 4/11/11.

1. BB 9780 của em không vào được Yahoo là sao, em dùng bis Mobi, nhưng khi vào Wifi cũng không được, nó báo kết nối lỗi. Với Google Maps thi thoảng mới có GPS. Giúp em với, thanks

hoanglong_hl1993

hoanglong_hl1993
    Expand Collapse

2. minhta

minhta
    Expand Collapse

Member

Cho em hỏi thêm nếu bác không vào Wifi được thì làm sao cài app Yahoo messenger.

Nếu bác cài được app YM qua 3G thì không kết nối server YM thì do lỗi của thằng YM thôi, chứ không có vấn đề gì của máy (em thi thoảng vẫn bị YM báo không kết nối được server, vài phút sau thử lại sẽ hết).

Tóm lại là câu hỏi của bác không rõ, em chỉ trả lời được như thế, một câu hỏi của bác tới 3 vấn đề. híc híc.

3. supermanlearn

supermanlearn
    Expand Collapse

Member

Theo kinh nghiệm bản thân mình. BIS là dịch vụ còn khá mới mẻ tại VN. Mobifone mới ra BIS, lại free 1 tháng. Ý kiến cá nhân mình thì cái gì cũng có cái giá của nó. Free thì chỉ đc như vậy thôi. Mình đăng kí gói BIS mail của Viettel (100k/1 tháng). Cắm BIS suốt ngày ( Yh, bbm, FB...) hầu như ko bị đứt mạng, nếu ko muốn nói là chưa bao giờ bị.

4. minhta

minhta
    Expand Collapse

Member

Em đọc có bài trả lời ở đâu đó là 9780 muốn vào wifi thì chuyển sang 2G là vào được. Bác thử xem.

Còn BIS của mobifone thì đến giờ em chưa thấy vấn đề gì cả. (BB 8820, T-mobile). Em vẫn YM, Facebook, Google maps, App Store bình thường.