CHIA SẺ Giải quyết vấn đề lỗi ứng dụng Android trên BlackBerry OS 10.3.2.2876 (SR 10.3.2.2836)

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi Nông Dân, 14/1/16.

1. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

Update qua file bliz chẳng thấy lỗi lầm gì , e classic dùng pin ngon mượt kéo zalo vs instagram bung lụa, ưng bản update này quá :D

2. Anh Nguyễn Trọng

Anh Nguyễn Trọng
    Expand Collapse

Member

trước khi wipe máy bác backup app thế nào vậy :D

3. Đào Duy Khánh

Đào Duy Khánh
    Expand Collapse

Well-Known Member

backup app thì bằng sachesi hoặc bblink bác (sachesi thấy nhanh hơn), thường thì mình ko backup app, vì hầu hết app có account dữ liệu quan trọng đã đưa lên dropbox hết rồi nên chỉ dùng Ultimate Backup cho contacts, sms và 1 số thứ khác lưu trên máy :D

#13 Đào Duy Khánh, 14/1/16
    Last edited: 14/1/16
  4. haxeko158

haxeko158
    Expand Collapse

Member

các bác bạn cho mình hỏi có bản facebook nào chạy ổn định và face mesenger gọi điện được trên Passport không. Bản download ở snap không chạy được

5. Anh Nguyễn Trọng

Anh Nguyễn Trọng
    Expand Collapse

Member

Tại em có 1 số app mua trên bbworld, ko rõ backup kiểu này khi restore thì có còn dùng được ko :D.

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

App trên BlackBerry World thì lưu theo thông tin BlackBerry ID nên khi bạn mua rồi vẫn còn đó bạn nhé.

mỗi khi cài lại máy bạn chỉ cần đăng nhập BBID cũ, vào BlackBerry world > My World > những App và Game bạn đã mua nằm hết trong đó bạn nhé, backup app chỉ phòng với các app android hay trò chơi cài lại là phải chơi lại từ đầu như COC hay nhiều cái nữa, nhưng giờ anh em hầu như làm được hết rồi, backup cũng không cần thiết lắm vì lưu trữ đám mây hết rồi =))

7. Đào Duy Khánh

Đào Duy Khánh
    Expand Collapse

Well-Known Member

nếu đã mua rồi dù bác cài mới kiểu gì thì chỉ cần đăng nhập đúng BBID rồi vào BBworld tìm trong tab Available (My World-> My apps &games->available) là có cho down lại thôi bác, nếu app đó có dữ liệu quan trọng mình nhập vào mà lại ko có tính năng cloud nào đó trong app mới cần backup app :D

Nông Dân thích bài này.
  8. Minh Hieu

Minh Hieu
    Expand Collapse

Member

Viber của mình cũng tương tự. Xoá ko được cài cũng ko xong. Với cái Candy ngày trước thử tải trên Amazon cũng vậy.Đã xoá rồi mà suốt ngày báo update, tưởng có mình mình bị, ai ngờ cũng nhiều người bị như thế.

9. Anh Nguyễn Trọng

Anh Nguyễn Trọng
    Expand Collapse

Member

Nghe đồn thổi trên crackberry là trong năm nay ra 10.4 và sẽ dừng sản xuất các thiết bị chạy bb10, chuyển hẳn sang android, về cơ bản thì mình ko thích app trên android lắm, tuy nhiều nhưng như mứt và không an toàn. Anh BB mà chơi hẳn với android Os thì buồn.

10. Anh Nguyễn Trọng

Anh Nguyễn Trọng
    Expand Collapse

Member

Bác làm như hướng dẫn, rồi load Viber từ Amazon về dùng tốt nhé.

Minh Hieu and Maopv like this.