CHIA SẺ Giải pháp download ROM BB10 và các tài liệu khác trên MEGA

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi luka123, 22/7/13.

1. [​IMG]

Nếu thường xuyên cập nhật tin tức về các bản ROM cho các thiết bị BB gần đây, có lẽ bạn sẽ rất quen thuộc với một trang chia sẻ với tên gọi MEGA. Tuy nhiên mọi người thường hay phàn nàn về lỗi gián đoạn trong khi download trên MEGA. Mình xin giới thiệu một giải pháp download có thể khắc phục được tình trạng này, nó được gọi là “JDOWNLOADER 2” do một thành viên trên CrackBerry viết. Thực chất “JDOWNLOADER 2” là một công cụ download, nó giúp bạn có thể dừng và tiếp tục download từ MEGA bất kỳ khi nào bạn cần.

Cách sử dụng:

Copy link download của MEGA, mở “JDOWNLOADER 2” lên, nó sẽ tự động nhận link mới copy, click vào nó và chọn Start download. Trường hợp nó không tự động nhận link, bạn có thể lựa chọn "Add new links". Lưu ý, đối với máy có proxy, bạn phải cấu hình proxy để có thể sử dụng phần mềm này download

Link download phần mềm
    Lưu ý: Nếu bạn không sử dụng phần mền này, bạn có thể lựa chọn trình duyệt Chrome để có thể download được tốt nhất

Các file đính kèm:

luka123

luka123
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 luka123, 22/7/13
    Last edited by a moderator: 23/7/13
  2. thienvuong

thienvuong
    Expand Collapse

Member

Cái tên Luka nghe quen quen ^^.
    Thanks for share.

luka123 thích bài này.
  3. hieupham84vn

hieupham84vn
    Expand Collapse

Member

Tốc độ ngon không bác? em đang xài Mac nhưng chả bao giờ load đc vì phải về nhà xài Win của vợ mới Load về, toàn đuôi .exe thì load về cũng như không

4. luka123

luka123
    Expand Collapse

Well-Known Member

hieupham84vn: tốc đọ còn tuỳ thuộc đường truyền nữa bạn ạ. Mình dùng thấy ổn :)

#4 luka123, 23/7/13
    Last edited: 24/7/13