Giải pháp chống chết nguồn + chai pin ( all bold)

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi jc_kime, 8/3/12.

1. Giải pháp chống chết nguồn + chai pin ( all bold)

- Bold 9k rất đẹp, rất men lì, nhưng chắc ae cũng đã nghe câu vẻ đẹp chết người Giải pháp chống chết nguồn + chai pin ( all bold)
    - Vấn đề bold chết nguồn đã ko còn lạ lẫm...lý do: sạc lởm, sạc qua đêm(trường hợp này có vẻ hay dính nhất), máy lởm...và vấn đề chai pin thì đa số là nó đã chai rồi Giải pháp chống chết nguồn + chai pin ( all bold) Vậy có cách j để khắc phục 2 vấn đề trên và có thể yên tâm cắm sạc cả đêm lên giường ngáy O O Giải pháp chống chết nguồn + chai pin ( all bold) e ko dám khẳng định 100% sẽ cắt bệnh nha( nhưng cũng phải trên 95% ạ), số mất tiền thì có tránh cũng ko né đc đâu ạ Giải pháp chống chết nguồn + chai pin ( all bold)

- Giải pháp: sử dụng phần mềm ShortcutMe ( hẹn giờ chạy ứng dụng, tạo phím tắt...có thể thay hoàn toàn hotkey manager...)
    Phần mềm này bên bbvn đã có 1 bài khá to của thành viên Cuddas các bác muốn tham khảo thêm thì qua box phần mềm bên đó có bài stiky to tướng...ở đây e chỉ giới thiệu cách để ae "ngủ ngon"

- Hướng dẫn cách dùng full phiên bản này: "Thuốc" ta nhận được gồm 24 số, sau khi có thuốc rồi -> tắt mạng, chỉnh time lên 2099 -> cài phần mềm -> nhập thuốc.

Yêu cầu: máy đã kích hoạt escreen. Ở đây mình làm trên bold 9k. OS <5< sẽ có thay đổi chút ít do màn hình escreen os 4.5 sẽ thiếu vài mục, còn 6 7 chưa dùng chưa biết

Ấn vào icon SCM sẽ hiện ra bảng gồm các shortcut do bạn tạo( ở đây là mình đã tạo sẵn A F)

Các bạn ấn menu chọn add shortcut

Bạn bắt đầu tạo shortcut Force AC. Display name và shortcut Keys thì tuy bạn chọn. App name: home screen

Bạn kéo xuống sẽ thấy mục macros. Đánh dòng lệnh vào or copy paste:

mutekey;launchhomescreen;altpluskeyescr;delay1000; navmovedown3;enterkey;navmovedown3;enterkey;navmov edown1;e nterkey;menukey;menuitemfromtop3;enterkey;esckey;e sckey;esckey;esckey;esckey
    Đoạn ...delay1000;navmove down3... này ko cách nha các bác. E sửa lại mà ko đc

Diễn giải: (Home Screen bấm Alt+ESCR để vào escreen -> OS Engineering Screens -> Battery -> Battery Charging Screen -> Force AC) Cái đống "esckey" ở đằng sau là bước thoát ra màn hình.
    Sau đó save lại

Ta tạo tiếp shortcut Force Discharge, 2 short này chỉ khác nhau macro. Bạn có thể copy đoạn macro ở trên nhưng đoạn menuitemfromtop6 sẽ thay = menuitemfromtop3
    Sau đó save lại

Xong bước tạo shortcut. Vậy làm sao để 2 mục này có thể tự động chạy :> hẹn giờ chạy shortcut

Bạn ấn menu và chọn common Config

Ở đây ta chỉ cần chú ý đến Enable Scheduled Launch 1 và 2. Ta chọn Yes. Ở dưới là các thông số để bạn thiết lập giờ.
    Launch the shortcut: phím tắt mà bạn gán lúc tạo short, của mình là F và A

Các bạn có thể tự set giờ để test và tận hưởng cảm giác

launchhomescreen;altpluskeyescr;delay1000;navmoved own3;enterkey;navmovedown3;enterkey;navmovedown1;e nterkey;menukey;menuitemfromtop3;enterkey;esckey;e sckey;esckey;esckey;esckey

Launch chạy một ứng dụng
    ALTPlusKey nhấn giữ phím ALT + nhấn thêm các phím bất kì khác.
    Delay ngưng thực hiện hoặc chờ trong một khoảng thời gian tính theo mili giây
    Ví dụ:
    Chờ trong 1.5 giây: Delay1500;
    NavMoveDown di chuyển chuột xuống x lần.
    Ví dụ:
    Di chuyển chuột xuống 2 lần: NavMoveDown2;
    NavMoveUp di chuyển chuột lên x lần.
    Ví dụ:
    Di chuyển chuột lên 2 lần :NavMoveUp2;

ENTERKey nhấn phím Enter.
    ESCKey nhấn phím ESC (phím thoát)
    MenuItemFromTop nhảy đến mục từ thứ x trên xuống.
    Ví dụ:
    Chọn mục thứ 2 từ trên xuống: MenuItemFromTop2;

ShortcutMe 5.6.2 bold 9k
    http://www.mediafire.com/download.php?64ai3b26fdfbfr6

ShortcutMe 5.6.2 97xx
    http://www.mediafire.com/download.php?2atcae2c2vyx9xl

Key: các bác nhờ các cao thủ tinhte or doctor bên bbvietnam.com
    Bác nào biết hex thì lập 1 top khác để share nha top này ae ta chỉ thảo luận thôi :D

ps: Cám ơn thành viên Cuddas và diễn đàn bbvietnam.com
    Tối e sẽ thêm cái video cho nó hoành

jc_kime

jc_kime
    Expand Collapse

Member

kimbinh135 and nguyenanhdn2006 like this.
  2. rockiessoul

rockiessoul
    Expand Collapse

Well-Known Member

Em không hiểu hoạt động của cái này lắm. Tức là hẹn giờ ngắt xạc BB ạ?
    Em dùng kiểu tay to hơn tí, chế ổ cắm hẹn giờ, hiện thời em đặt tất cả các thiết bị cần xạc ở nhà là 3 tiếng, sau đó ổ cắm sẽ tự ngắt điện.

Lo Mark thích bài này.
  3. Lo Mark

Lo Mark
    Expand Collapse

Member

em cũng không hiểu cho lắm, bác chủ thớt có thể nói ngắn gọn hơn 1 tí được không. nói về nguyên lý hoạt động và tác dụng, ngắn gọn thôi ạ.

4. nguyenanhdn2006

nguyenanhdn2006
    Expand Collapse

Member

Giải pháp tốt nhất là mua 1 cục sạc và 1 cục pin chính hãng và đừng bao giờ sạc qua đêm.Kinh nghiệm bản thân :)

#4 nguyenanhdn2006, 9/3/13
    Last edited: 9/3/13
    3-6-0-do thích bài này.
  5. Lo Mark

Lo Mark
    Expand Collapse

Member

thế thôi. cảm ơn bác. em đã hiểu :P

6. daigiaxt

daigiaxt
    Expand Collapse

Member

bài viết hay, thanks

7. kimbinh135

kimbinh135
    Expand Collapse

Member

Giải pháp tốt nhất là dùng cục sạc và pin chính hãng và nói không với sạc qua đêm

8. longbui27

longbui27
    Expand Collapse

Member

Thực ra phần mềm này rất hay nhưng ko dễ hiểu với nhiều bác, nhất là những bác chỉ muốn cài phát phải dùng đc ngay,
    Cá nhân em thì giải pháp để không chết nguồn là không sạc qua đêm, nhà 1 cái sạc, cơ quan 1 cái sạc, hầu hết thời gian e đều ở 1 trong 2 chỗ này, thì cứ yếu là sạc, đc cái em 9k của em sạc cũng nhanh, nên hầu như ko thấy khó chịu về vấn đề pin yếu của nó.