Giúp em gở bỏ IT Policy cho bb7290

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi caubact, 2/6/12.

1. Bác nào biết cách gở IT Policy của 7290 k. e đã dùng vnbb "nhưng từ >4.2" còn em này 4.1

Nếu được các bác hướng dẫn chi tiếc dùm e.

Cảm ơn rất nhiều !!!!!!!!

caubact

caubact
    Expand Collapse

Member

2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn có thể nói cụ thể bạn muốn gỡ bỏ IT Policy làm gì được không?

3. tungnt

tungnt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn tham khảo nhé:

Bước 1: Chắc chắn rằng Blackberry Desktop Manager được cài đặt từ BlackBerry Internet Service chứ không phải từ BlackBerry Enterprise Server. Nếu không chắc chắn, bạn hãy gỡ Desktop Manager và cài đặt lại. Nếu như bạn không có CD kèm theo thì bạn có thể tại chương trình tại đây.

Bước 2: Tải file policy.bin và lưu nó vào thư mục cài đặt (C:\Program Files\Research In Motion\BlackBerry).

Bước 3: Xóa dữ liệu trên BB, trước đó sao lưu dự phòng nếu cần. Để thực hiện bạn chọn Options/Security/Wipe. Nếu tùy chọn đó không có sẵn, bạn hãy cài phần mềm mới nhất lên BB. Bạn có thể tải và cài đặt OS mới nhất cho BB của bạn ở đây. Kết nối vào thiết bị, mở Desktop Manager, chọn Application Loader và tiến hành làm theo các chỉ dẫn.

Bước 4: Đóng Desktop Manager.

Bước 5: Từ menu Start, chon Run... vào nhập vào Regedit. Ở cột bên trái tìm đến dòng
    HKEY_Current_Users\Software\Research In Motion\BlackBerry\PolicyManager
    Nhấn chuột phải vào folder Policy Manager, chọn New/String Value. Đặt tên là Path và đặt giá trị là Value DataC:\Program Files\Research In Motion\BlackBerry\policy.bin
    Bước 6: Mở Desktop Manager.

Bước 7: Kết nối vào thiết bị. Xác nhận một lần để hoàn tất, màn hình Options/Security sẽ không còn bất cứ IT Policy nào nữa, bây giờ bạn có thể thay đổi tất cả các cài đặt (bao gồm cả thông báo điền mật mã) và cài đặt các ứng dụng của hãng thứ 3.

Zerostar thích bài này.
  4. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đây là lí do mình hỏi bạn. Vì không nhất thiết phải gỡ bỏ nó mà chỉ cần set lại bằng cách này thôi