gặp vấn đề về đc chỉ id cho bb9860

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Quangbuitrong, 15/7/14.

1. lúc trước mình đang dùng con 9860 thì bị vào nước rồi hư nguồn lên mình đen đi sửa. trong lúc đấy mình lấy địa chỉ blackberry id của nó đăng nhập cho chiếc Z10 và có đổi tên iD. và giờ mình gắn sim vào lại con 9860 và nhập điạ chỉ iD thì nó báo không hợp lệ. giờ phải làm sao để đăng nhập đc iD lại được hả các bác. chiễ Z10 vẫn đang dùng địa chỉ ID của mình. mình giờ không biết đăng xuất trên Z10 như thế nào luôn. mong mọi người giúp mình ca này. bác nào gần GÒ Vấp qua mình cafe luôn cho tiện. D

Quangbuitrong

Quangbuitrong
    Expand Collapse

Member

2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn đổi tên ID là đổi Email hả? Cách tốt nhất bây giờ là bạn bật Vnbbutils lên, xoá 3 file cod (backup dữ liệu bằng BDM và backup 3 file cod này bằng Vnbbutils trước khi xoá nha):
    net_rim_bbid_api.cod
    net_rim_bbid_common.cod
    net_rim_bbid_daemon.cod

Khởi động lại máy và máy bạn không còn phụ thuộc vào BBID nữa. Sau đó bạn có thể load lại 3 file cod trên rồi khởi động lại máy, nhập BBID mới.

Quangbuitrong thích bài này.
  3. Quangbuitrong

Quangbuitrong
    Expand Collapse

Member

giờ có vấn đề nữa là hôm truớc mình có kết nối máy với desktop nhưng máy không kết nối với BDM và vnbbutils bạn ah. chắc phải cài lại vnbbutils xem sao. id mình đổi lại tên thôi. bên chiếc Z10 nó báo chưa xác thực email. mà mình cũng không biết cách đắng xuất id trên bb sao nữa.