Game PAC-MAN cho BlackBerry OS và BlackBerry 10 đang giảm giá đặc biệt nhân dịp sinh nhật

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi Trần Ngọc Hoàng, 21/5/14.

1. pacman-logo.gif
    Pac-Man (パックマン Pakkuman) là một game arcade được phát triển bởi Namco và phát hành đầu tiên tại Nhật Bản vào 22 tháng 5 năm 1980. Nó đã trở nên nổi tiếng và được ưa thích ngay từ khi được phát hành cho đến ngày nay, Pac-Man được xem là một trò chơi kinh điển và trở thành một biểu tượng của văn hóa đại chúng những năm 80 và giờ nó đã phổ biến trên nhiều nền tảng điện thoại, trong đó có BlackBerry. Nhân dịp sinh nhật của mình, game PAC-MAN đang được giảm giá trên cả BB OS và BB 10 từ 3.99$ xuống 0.99$.​
    Hướng dẫn cách chơi PAC-MAN:
    Người chơi điều khiển Pac-Man trong một mê cung và ăn các chấm pac (pac-dots). Nếu người chơi ăn hết các chấm pac thì Pac-Man được đưa qua màn chơi mới. Có 4 đối thủ là Blinky, Pinky, Inky and Clyde đi rong tự do trong mê cung và cố gắng bắt Pac-Man. Nếu để bị bắt, Pac-Man sẽ bị mất mạng.​
    Gần 4 góc của mê cung có 4 chấm tròn to và phát sáng có tên là "viên sức mạnh", nếu Pac-Man ăn được các chấm này sẽ giúp Pac-Man có khả năng ăn các kẻ địch trong một thời gian ngắn. Khi đó kẻ địch sẽ chuyển sang màu lam, di chuyển chậm lại và chạy trốn khỏi Pac-Man. Khi một kẻ địch bị ăn, đôi mắt của chúng sẽ di chuyển về hình chữ nhật trung tâm và sẽ trở lại màu như cũ. Kẻ địch sẽ phát sáng màu trắng khi chuẩn bị trở lại nguyên hình nguy hiểm ban đầu.​
    Các kẻ địch trong Pac-Man được biết đến với các tên gọi như "ma" (ghosts) hay "quái vật" (monsters) với màu sắc và tên gọi khác nhau. Sau đây là các kẻ địch cùng màu sắc của chúng:​
    • Shadow: Đỏ
    • Speedy: Hồng
    • Bashful: Lục lam
    • Pokey: Da cam
    Các tính năng trong game:
    • Cấp độ master và unlock level mới.
    • 256 levels.
    • PAC-MAN hỗ trợ thiết bị điều khiển đầu vào Bluetooth.
    Vài hình ảnh trong game:

Trên Z10/Z30
    Trên Q10/Q5.
    Download (BBOS)
    BlackBerry 10
    Nguồn: BBVietNam và BB World

Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Trần Ngọc Hoàng, 21/5/14
    Last edited by a moderator: 21/5/14
  2. golden.turtle

golden.turtle
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn Google Translate nhiều lắm.

#2 golden.turtle, 21/5/14
    Last edited: 21/5/14
  3. Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

Dùng google dịch thì có sao ko bạn? Bạn cho hỏi mình dịch có chỗ nào ko vừa lòng bạn ko? Trình độ mình như thế nên mình chỉ dịch được vậy thôi. Chắc tiếng anh bạn pro lắm, vậy thì bạn vui lòng lượn qua các trang nước ngoài đọc nhé :Popo53:

phithuyhoahoa and dvqntth like this.
  4. romeo_133

romeo_133
    Expand Collapse

Member

Mình install từ hồi đầu năm BB tặng, chơi vui phết :)

Trần Ngọc Hoàng thích bài này.
  5. phithuyhoahoa

phithuyhoahoa
    Expand Collapse

Well-Known Member

Sale cả tháng cơ mà :)

6. golden.turtle

golden.turtle
    Expand Collapse

Member

Câu like à ? Bố thí cho bợn một like nhé =))

#6 golden.turtle, 22/5/14
    Last edited: 22/5/14
  7. phithuyhoahoa

phithuyhoahoa
    Expand Collapse

Well-Known Member

Post bàilịch sự đi bạn - bạn ý post bài để chia sẻ thôi mà :)

8. 0xiangjiao0

0xiangjiao0
    Expand Collapse

Member

Bạn này ăn nói kiểu gì vậy?? :)

9. Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình không muốn gây war nên đây là lần cuối cùng mình comment trả lời bạn.

Mình không biết vì lí do gì mà thỉnh thoảng bạn cứ vào "cắn" mình 1 cái (từ topic BlackBerry Blend Beta) . Trình độ tiếng anh của mình ko giỏi, thậm chí rất kém. Mình thừa nhận là các bài tin tức, các bài review mình đều có sử dụng google translate để dịch viết bài và có thể mình dịch không hay lắm nhưng cũng không đến nỗi nào khó hiểu. Mình ko biết là có phải bạn không hiểu thật hay không hay bạn cố tình không hiểu??? Nếu khó hiểu hoặc dịch sai chỗ nào bạn có thể pm mình để cùng nhau trao đổi, mình rất hoan nghênh bạn nếu bạn có tinh thần xây dựng và giúp đỡ cho cá nhân mình nói riêng và anh em diễn đàn nói chung.

Mình nghĩ tiếng anh bạn chắc Pro lắm nên những bài viết của mình chẳng vừa lòng bạn, vậy thì bạn có thể qua các trang tin tức nước ngoài để xem (cuối các bài mình đều dẫn nguồn). Và bạn có thể vì anh em diễn đàn mà đóng góp thật nhiều bài viết, tin tức nước ngoài không? Bạn pro tiếng anh vậy chắc dịch chuẩn lắm???

Cuối cùng, mình viết bài là để đóng góp cho diễn đàn, mong muốn diễn đàn blackberryvietnam.net ngày càng lớn mạnh chứ không phải là trò câu like rẻ tiền như bạn nghĩ. Bạn like mình thì mình được cái gì??? Like làm người viết thêm phần khởi tinh thần, và nếu được admin (mod) like thì thêm tự hào vì mình đã đóng góp 1 phần công sức nhỏ bé của mình vào diễn đàn. Đến "like" mà bạn còn ko hiểu ý nghĩa thì đừng bào giờ bạn "like" một cách bừa bãi.

#9 Trần Ngọc Hoàng, 22/5/14
    Last edited: 22/5/14
    romeo_133 and phithuyhoahoa like this.
  10. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bình tĩnh nào các bạn. Thoải mái nêu quan điểm cá nhân nhưng không dùng từ ngữ xúc phạm lẫn nhau nhé. ;)

Trần Ngọc Hoàng thích bài này.