From TIM to RIM ^^

Thảo luận trong 'Cuộc thi viết thư cho RIM®' bắt đầu bởi Mai Mai, 8/6/12.

1. Dear RIM,
    Xin được gọi RIM là bạn, vì dù chưa hiểu nhiều về RIM, không rõ tính cách, hình thù ra sao, nhưng vẫn cực kỳ yêu quý, gắn bó, vì bạn đã tặng cho chúng tớ những trải nghiệm tuyệt vời nhất trên một chiếc điện thoại, sản phẩm của bạn đã luôn ở bên tôi suốt 3 năm qua, bất kể ở đâu, trong hoàn cảnh nào.
    Tuy nhiên, nếu RIM luôn là tuyệt vời nhất, thì tôi sẽ dành tình yêu trọn vẹn cho bạn, giữ nó trong long hoặc chia sẻ với anh em cùng sở thích, chứ cũng không cần 1 bức thư ( nhưng cũng thật buồn vì khi tôi viết bức thư đầu tiên đến RIM, cũng là lúc RIM đang gặp nhiều khó khăn ). Cũng như các anh em ở đây, tôi hài lòng với RIM, yêu BlackBerry, và tôi muốn con cháu mình cũng vậy, thế nên, có chút suy nghĩ, chút không hài lòng, chút góp ý gửi đến người bạn thân nhé, hy vọng chúng ta cùng phát triển. Bạn tặng chúng tôi trải nghiệm tuyệt vời, tôi tặng bạn một (một vài) khách hàng thân thiết nhé.;)

Kể lại chuyện của chúng mình nhỉ. Tôi thích bạn từ ngày nhìn thấy Bold 9K ấy (mà sau này mới biết đó là một bước đột phá lớn của RIM cả về thiết kế và HĐH), với thiết kế sang trọng, màn hình đẹp, bàn phím qwerty khác lạ, đã khiến bao hãng điện thoại nhỏ phải sao chép. Tuy nhiên, bb lúc đó vẫn còn khá lạ lẫm và xa vời, và sau này khi được sở hữu 1 chiếc 87, tôi mới biết thế nào là RIM, là BB, tôi đã thực sự yêu, số tiền bỏ ra ko quá lớn, nhưng những trải nghiệm mang lại thì thật sự tuyệt vời. Mỗi ngày lại thêm chút hiểu biết về BB, các phụ kiện đi kèm cũng phong phú ko kém, hỏi làm sao mà chán được.
    Ấn tượng của tôi với bạn là thế đó, và tôi không tưởng tượng được, nếu mình sinh ra chậm vài, nhắc đến RIM, đến BB chăc sẽ nghĩ đến môt chiếc máy cảm ứng thô kệch, ko mấy nổi bật giữa giàn chân dài Apple, SS, HTC, dù rằng nội dung bên trong hoàn toàn vượt trội. Bạn hiểu ý tôi chứ? Dù mỗi thời, người ta có một sở thích, và đôi khi cũng cần đột phá, nhưng hãy giữ lại cái bàn phím nhé, hoặc ít ra cũng là những phím tắt quen thuộc, bọn tớ lười lắm, dung phím tắt của cậu quen rồi. ko bỏ được. Và tất nhiên, màn hình cảm ứng là ko thể thiếu (đang dùng 99 hoặc 98, chắc khó ai có thể chấp nhận được con 97)

Đó có lẽ cũng lá suy nghĩ của người những người đã yêu bb, còn riêng tớ, tớ muốn cộng đồng sử dụng bb sẽ phát triên hơn, làm sao để bạn bè tớ, em tớ, người yêu tớ cũng yêu bb, còn gì tuyệt vời hơn khi cần nói chuyện với bất kỳ người thân nào, chỉ cần bấn N, rồi lúc rảnh rỗi thì cùng nhau chia sẻ tình yêu với BB. Nhưng thật khó khi mà bạn thì thích một chiếc máy thời trang, truy cập mạng xã hội mọi lúc mọi nơi, em thì suốt ngày cắm cúi đua xe, nghịch ứng dụng, còn người yêu thì nghiện tự sướng với điện thoại, đó có lẽ cũng là những nhu cầu đang “hot” hiện nay. Thật khó để chiều tất cả, nhưng theo mình thấy, thiết kế thời trang tính năng chụp ảnh có lẽ nên cải tiến ở BB RIM ạ, người Việt Nam tớ đôi khi mua điện thoại chỉ vì nó sành điệu, và nhu cầu chụp ảnh từ di động đang tăng cao, dù rằng t vẫn rất tự tin mang con 87 ra đọ dáng với S2. :eek:

Mới tham gia diện đàn blackberryvietnam.net thôi, một chuyên trang và BlackBerry, qua đây mới thấy được, RIM đang khó khắn và cũng đang cố gắng vượt qua khó khăn thế nào, từ việc ra những dòng điện thoại giá rẻ, hỗ trợ lập trình viên, nghiên cứu những giải pháp công nghệ mới,.... tớ là tớ ghi nhận nhé:D

Có chút tâm sự với RIM vậy thôi, để thời gian cho RIM đọc tâm sự của các anh em khác. Nếu “RIM” là 1 người thật, hãy vào http://blackberryvietnam.net/forums/emailrim/ để biết tình cảm của anh em bbVietnam cho RIM và BB nhé, mong bạn sẽ vượt qua giai đoạn khó khăn này và mang đến cho chúng tớ những chiếc BlackBerry chất lượng.

----------------------------------------------------------------

Mai Mai

Mai Mai
    Expand Collapse

Member

2. Miss Trang

Miss Trang
    Expand Collapse

Member

nobody_2410 and Mai Mai like this.
  3. hoangdebmt

hoangdebmt
    Expand Collapse

Well-Known Member

like cái title của bạn

Mai Mai thích bài này.
  4. Mai Mai

Mai Mai
    Expand Collapse

Member

BlackBerryVietNam có cái nút Rất là thích. rất hay:cool:

Guy_13 and hoangdebmt like this.
  5. hoangdebmt

hoangdebmt
    Expand Collapse

Well-Known Member

có thêm cái nút " có gì hot " cũng hay đó chứ bạn :)

6. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tập trung chuyên môn.Tán dóc ngoài lề vui lòng ghé qua box Cafe Dâu nhé các bạn.

7. lamphamviet

lamphamviet
    Expand Collapse

Member

like phát he he

Mai Mai thích bài này.
  8. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Mai Mai thích bài này.
  9. bikbik

bikbik
    Expand Collapse

bài viết cũng được. nỗi niềm chung thôi. có khả năng thì dịch đi bạn. định dịch chơi nhưng mình gà quá:mad:

Mai Mai thích bài này.
  10. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

dịch thì mình cũng gà, nhưng chia sẻ với a e là chính thui bạn, xem bản dịch của mình mà xem, đơn giản, dễ hiểu

Mai Mai thích bài này.